Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Dear các bác! Chuyện buồn cười là em đi xe Mit nhưng bảo hiểm thì cho em làm sơn tại đại lý Subaru 18 Phan Văn Trị, P.10, Quận Gò Vấp, bác nào từng làm ở đây rồi thì cho em tí nhận xét, không ổn thì em về lại AMC Nguyễn Tất Thành. Cám ơn và share tín dụng :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/09
3.409
16.135
113
Re: Cho em hỏi làm đồng sơn xe Mit tại Subaru - Phan Văn trị

Em nghi ben do lam chuan do kingo, vi no la dich vu chinh thuc. Neu bao hiem cua bac ok voi no thi chien luon. Co gi kiem ... quangtin complain

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Làm Đồng Sơn thì nặng về tháo ráp, phụ tùng lặt vặt; do đó Hãng nào giỏi Hãng đó.

Đồng thời làm đồng Sơn thì mổi thứ phải tìm được người thợ cả mới làm đồng chuẩn và pha sơn đúng màu (mấy bộ máy pha sơn vi tính chỉ để cho vui thôi- cuối cùng cũng phải có người thợ cả gia giảm), nhất nghệ tinh, nhất thân vinh thôi- cơ sở mới chưa chắc chuẩn về thợ.

Cứ yêu cầu về AMC hay Sadaco là làm chuẩn nhất. Bảo hiểm chỉ định nơi đó vì nó rẻ hơn, mà hơn chưa chắc tốt.

Hạng D

Nhiều OS làm BH bên Subaru em rồi, tới giờ cũng chưa thấy complain gì...hên ghê :D Nói chứ bên em làm đồng sơn cho rất nhiều hãng, bim mer đều có đủ, cứ yên tâm nhé.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

Em chỉ làm lại cái capo do bị trầy hơi nhiều chứ không làm nguyên con, quangtin làm ở đây à? Khi nào làm đến gửi xe làm thì cà phê nhen. Làm ở đây tiện cái gần nhà.

Hạng D

Em làm bên phòng kinh doanh ở số 106 Nguyễn Văn Trỗi, còn service thì ở 18 Phan Văn Trị, ko gặp anh được rồi :D Khi nào anh mang xe đi làm thì nhắn em để em gửi gắm

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83

kingo nói:
Em chỉ làm lại cái capo do bị trầy hơi nhiều chứ không làm nguyên con, quangtin làm ở đây à? Khi nào làm đến gửi xe làm thì cà phê nhen. Làm ở đây tiện cái gần nhà.
Sơn capo rất khó chịu, vì nơi này nóng hơn các chổ khác, nên sơn dể bong và đổi màu. Cần yêu cầu sơn cả cái chứ nhất đinh không chịu sơn dặm và phải đến theo dõi trong quá trình sơn, chứ không bỏ mặc cho thợ.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

tất nhiên rồi, BH trả thì em ngu gì dặm tút, còn sơn mà không ra hồn thì em níu áo quangtin, hehe.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113

Amc son khong chuan, e da lam xe cua e: mau khong chuan, lam doi ( xong roi chang them danh bong), bui son bam nguyen con xe va kinh lai. E nhan xe ve phai di danh bong va ve sinh lai.