Hạng C
1/4/09
793
165
43
Cap revv em lấy trước tết bên PMH, sau gần 2000km em thấy là chạy ngon, tuy nhiên cảm giác ngay sau khi mua xe là sales cực kỳ không có trách nhiệm, còn xe mới chạy 70km đã báo lỗi cá vàng. Rằm vừa rồi e đi TP,HCM - Cà Mau - Bạc Liêu - Sóc Trăng - Châu Đốc - Sài Gòn, chạy thấy đầm, vọt, xăng cộ cũng vừa phải, đi xa thấy gắn dàn lạnh 2 là hợp lý, nói chung xe dùng cho gia đình là ok. Nghe các bác nói vụ gắn thêm thiết bị gập kiếng và lock cửa thấy hay hay nên em sẽ làm. Còn vụ độ đèn thì em đã làm từ hồi KT còn bên TBT cho đến khi sang Q7, riêng KT thì nhiệt tình có trách nhiệm, còn lính của KT thì đúng như các bác đã nói, nhìn không được ổn lắm, sau thời gian độ đèn thì sẽ k bao giờ em độ đèn nữa, vì hay hư hỏng, cháy thiết bị, quan trọng nhất là dùng 1 thời gian vô nước tè le. Tóm lại là do xe mới chạy nên em thấy ổn, các bác có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ chung nhé.

• Like
Reactions: Thành Trạng
Tập Lái
28/9/16
17
28
13
45
Cap Revv nói chung là tốt trong tầm tiền, duy chỉ có 1 số nhược điểm sau mà mình nghĩ bên GM nên note lại để cải tiến cho xe ngày càng tốt hơn
1. Chỗ gắn biển số quá yếu, dễ bị rơi (đã có nhiều bác phản ánh)
2. Lâu lâu bị báo lỗi Smartkey
3. Dàn lạnh gắn thêm dễ bị rơi nút gạt
4. Nên có thêm vè chắn bùn trước và sau vì nếu đi ngang vũng nước mà không có vè chắn bùn thì 2 bên hông xe sẽ dính đầy nước bẩn
5. Các bác đại lý nên hướng dẫn cài đặt Mylink cho các khách hàng ngay khi lấy xe vì ko phải ai cũng biết cách cài đăt
6. Auto lock (đời 2017 đã bổ sung)

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Cap Revv nói chung là tốt trong tầm tiền, duy chỉ có 1 số nhược điểm sau mà mình nghĩ bên GM nên note lại để cải tiến cho xe ngày càng tốt hơn
4. Nên có thêm vè chắn bùn trước và sau vì nếu đi ngang vũng nước mà không có vè chắn bùn thì 2 bên hông xe sẽ dính đầy nước bẩn
5. Các bác đại lý nên hướng dẫn cài đặt Mylink cho các khách hàng ngay khi lấy xe vì ko phải ai cũng biết cách cài đăt
Thanks bác đã chia sẻ.
1/ Sẽ về gia cố, rớt biển số rất mệt mỏi
2/ Cái này chưa bị, chắc do pin yếu
3/ Cái này em cũng bị
4/ Bữa trước có hỏi bên chevy SG, có bán nhưng chưa muốn gắn vì thấy gắn vào nhìn không đẹp lắm
5/ Em ngồi mò một hồi ra hết
6/ Nên có auto lock, đang chờ kỹ thuật nghiên cứu.

• Like
Reactions: minhhuy0408
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đúng là xe bao nhiêu năm mà tới năm 2017 thì chevrolet captiva mới bổ sung auto lock :D

Sai.
Captiva từ 2007 đến 2015 đã unlock bằng phần mềm nên đã có auto lock cửa 40km/h rồi.
Captiva Revv (2016) thì chưa.
Captuva sx 2017 thì có sẵn auto lock cửa 40km/h từ nhà máy.

Hạng B1
1/9/16
95
28
18
Chào bác, bác note lại dùm em ít kinh nghiệm về sự lựa chọn em này đi bác. Em cũng lo lắm, nhất là mẫu cũ rồi.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Chào bác, bác note lại dùm em ít kinh nghiệm về sự lựa chọn em này đi bác. Em cũng lo lắm, nhất là mẫu cũ rồi.

Đừng lo bác ạ..Captiva 2016-2017 là bình cũ nhưng rượu mới đó.
Mấy cái lỗi trên là vặt, dòng nào mà không có lỗi???
Cứ đến đại lý, lái thử...nếu ưng thì xuống tiền rước nó về...

Em thì thấy nó đáng từng đồng bỏ ra, chiếc xe chạy êm, vừa đủ mạnh, chạy 5c và khi cần thì vẫn chiến 7c đi trong city...Opts về an toàn và tiện nghi của Cap mới thuộc loại được trang bị "hào phóng" so với số tiền bỏ ra để cưới em nó....

Tập Lái
28/9/16
17
28
13
45
Bác VKC nói đúng đó bác, đừng lo gì cả, mấy cái đó mình nêu để GM cải tiến tốt hơn (nếu họ chịu nghe) còn quan trọng là máy móc, các tính năng an toàn, đồ chơi theo xe thì theo mình là quá tốt trong tầm tiền rồi, mình liệt kê sơ một số chức năng mình cảm thấy ok nhất:
1. Sấy gương và kiếng hậu: cái này trời mưa mà đi thì thấy quá ok
2. Cảnh báo điểm mù khi de xe và chuyển làn (rất cần với tình trạng giao thông hiện nay)
3. Cảm biến lốp: cái này thì khỏi nói rồi
4. Đèn và gạt mưa tự động (vô hầm Thủ Thiêm khỏi lo mở đèn)
5. Âm thanh quá ổn trong phân khúc (mình đã thử xe 1 số hãng khác cùng phân khúc thì thấy âm thanh của Revv nghe đã hơn, tiếng bass dày và chắc)
6. Cruise control: cái này đi cao tốc thì quá đỉnh
Còn điểm gì hơn nữa thì nhờ các bác thêm giúp, ý kiến cá nhân của mình là như vậy.
Riêng về phần xe thì theo kinh nghiệm của mình thì: cảm giác lái rất tốt, tay lái nhẹ, xe thì máy êm, vào cua tốc độ cao rất đầm, ko bị quăng xe, đi cao tốc rất sướng, xăng cộ theo mình là bình thường (15l/100km trong thành phố)

Attachments