Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Lên đèo và chạy đường trường mới cảm nhận đc điểm mạnh của em nó. Chứ loanh quanh tp thì như hổ bị nhốt. Em về DaLat đạp 80-90 là êm ru. Vòng tua khoảng 17K RPM.
chỉ những bác nào đi xa, đèo núi nhiều mới cảm nhận hết được các ưu điểm của Cap, cực kỳ đầm ổn đijnh khi vào cua kể cả ở tốc độ 80km. Bác trải nghiệm thêm cung đèo Lò Xo Kom Tum còn phê hơn nữa, cap đi đèo là vô đối.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Độ đèn phải mổ đèn nên hên xui bác, hay nhất để zin :)
Nếu thi công độ đèn nơi có kinh nghiệm uy tín thì cũng ok đó bác, đèn zin của xe chỉ đạt khi đi phố thôi, khi bác đi đêm ngoại tỉnh nhiều và nhất là các cung đèo đêm thì mới thấy hết giá trị của độ đèn. Nếu không muốn mổ đèn độ thì có thể dùng giải pháp thay bóng halogen của đèn cos bằng bóng xenon thì có thể tăng sáng thêm rất nhiều, ngoài ra có thêm thay thêm đèn gầm bằng bi gầm tích hợp pha cos ánh sáng vàng 3000k chuyên đi sương mù và mưa lớn.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Nếu thi công độ đèn nơi có kinh nghiệm uy tín thì cũng ok đó bác, đèn zin của xe chỉ đạt khi đi phố thôi, khi bác đi đêm ngoại tỉnh nhiều và nhất là các cung đèo đêm thì mới thấy hết giá trị của độ đèn. Nếu không muốn mổ đèn độ thì có thể dùng giải pháp thay bóng halogen của đèn cos bằng bóng xenon thì có thể tăng sáng thêm rất nhiều, ngoài ra có thêm thay thêm đèn gầm bằng bi gầm tích hợp pha cos ánh sáng vàng 3000k chuyên đi sương mù và mưa lớn.
Thì cũng hên xui :) con escape của e cũng mô đèn lên bi cos và thêm 2 bi gầm o Khắc Trung, 2 năm rồi vẫn ngon chưa bị gì. Pha cũ vẫn còn. Giờ đá pha là 2 bi gầm pha luôn, 2 cos pha luôn+2 pha cũ nữa, 6 pha kkk

Cap Revv có bi rồi mà, thêm xenon thôi thì phải, đâu cần mổ gì.

• Like
Reactions: xddailoc
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Thì cũng hên xui :) con escape của e cũng mô đèn lên bi cos và thêm 2 bi gầm o Khắc Trung, 2 năm rồi vẫn ngon chưa bị gì. Pha cũ vẫn còn.

Cap Revv có bi rồi mà, thêm xenon thôi thì phải, đâu cần mổ gì.
cap revv bên cos là bi nhưng bóng chỉ là halogen thôi bác ơi, bên pha là halogen, có lẽ mình máu quá nên làm tới bến luôn đó bác, làm bên bác ngoctuyen85 trên OS mình rất ok gần 1 năm rồi mà hoàn toàn ko bị vấn đề gì. Mình thay bóng halogen bên cos bằng xenon Philip, thay bóng pha bằng bộ xenon Audi Q5 tích hợp pha cos luôn, thay bóng gầm bằng bộ bi gầm tích hợp pha cos, nếu mở hết tổng cộng mình có 6 cos và 4 pha, thực sự đi đêm rất vững tâm, ánh sáng mạnh nhìn xa trông rộng lường hết mọi tình huống tên đường. Đã trải nghiệm đêm trên cung đường Hồ chí Minh Đông và Tây rồi, ánh sáng rất uy lực dũng mãnh và thực sự đến bây giờ mình rất hài lòng, và cũng chưa 1 lần nào bị CSGT thổi vào do.. đèn sáng quá.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
chỉ những bác nào đi xa, đèo núi nhiều mới cảm nhận hết được các ưu điểm của Cap, cực kỳ đầm ổn đijnh khi vào cua kể cả ở tốc độ 80km. Bác trải nghiệm thêm cung đèo Lò Xo Kom Tum còn phê hơn nữa, cap đi đèo là vô đối.
HEhe, em cũng đang muốn làm giống bác. Discovery!

• Like
Reactions: xddailoc