Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Nó thay phụ tùng của họ nhà Tập vào thì còn rẻ nữa.
Cx5 xài hàng china nhiều mà doanh số vẫn cao khách hàng vẫn chấp nhận , Nhưng mà e nghĩ nếu giá này mà Hond xài hàng china thì cũng ko có xe mà bán . Nhớ ko lầm thì cũng có phụ tùng GM Thượng Hải giá rẻ mà phải ko ta ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Nữa hả bác ? Nói rồi xe của Gm dù cho model mới nhất cũng bị lỗi vặt vì đó Bản Chất của GM rồi ko bao giời thay đổi đc . Hộp số thì bác qua chevrolet SG bên dạ nam q8 hoặc gagra chevrolet vạn hạnh cũng chuyên hộp số.
Bác đi ra chỗ khác giúp em đi ạ. Xe cộ sản xuất hàng loạt nếu có vài chiếc bị lỗi là bình thường. Mình xui chọn đúng chiếc lỗi thì chịu khó tìm hiểu khắc phục. Bảo hành 3 năm 100 nghìn km lo cái éo gì. Nước ngoài mỗi lần thu hồi là vài chục đến cả trăm nghìn chiếc kìa.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Bác đi ra chỗ khác giúp em đi ạ. Xe cộ sản xuất hàng loạt nếu có vài chiếc bị lỗi là bình thường. Mình xui chọn đúng chiếc lỗi thì chịu khó tìm hiểu khắc phục. Bảo hành 3 năm 100 nghìn km lo cái éo gì. Nước ngoài mỗi lần thu hồi là vài chục đến cả trăm nghìn chiếc kìa.
Bác Car_hcm này nói chung có ý tốt nhưng cách nói chuyện làm bản thân bị ném đá tơi bời, bên thớt Chọ Trail hay Cap cũng vậy, qua đây cũng vậy. Haizza. Đời là bể khổ, bớt sân si đi anh em. Thích gì thì làm nấy. Hạnh phúc đơn giản là thế mà.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Bác Car_hcm này nói chung có ý tốt nhưng cách nói chuyện làm bản thân bị ném đá tơi bời, bên thớt Chọ Trail hay Cap cũng vậy, qua đây cũng vậy. Haizza. Đời là bể khổ, bớt sân si đi anh em. Thích gì thì làm nấy. Hạnh phúc đơn giản là thế mà.
Xin đính chính là ko có chơi hay commet bên hội trail nha , Mình xài gm và commet chia sẽ những gì mình biết thôi .

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Xin đính chính là ko có chơi hay commet bên hội trail nha , Mình xài gm và commet chia sẽ những gì mình biết thôi .
Em nói bác thế lày bác ạ. Thật sự vợ 2 em bị lặt vặt mà trong khi mới cưới em cũng bực. Nhưng bác ạ. Con người cũng có phải hoàn hảo đâu, cũng đầy lỗi ra đấy chứ bác. Vậy tại sao lại đòi hỏi cái xe phải hoàn hảo trong khi xe do con người sản xuất ra. Vô tư như vậy cho thoải mái bác ạ. Em sống thoáng nghĩ thoáng quen roài. Mà túm cái váy. Ko bác nào tư vấn giúp em với sao. :(

Tập Lái
18/7/17
2
3
3
Em nói bác thế lày bác ạ. Thật sự vợ 2 em bị lặt vặt mà trong khi mới cưới em cũng bực. Nhưng bác ạ. Con người cũng có phải hoàn hảo đâu, cũng đầy lỗi ra đấy chứ bác. Vậy tại sao lại đòi hỏi cái xe phải hoàn hảo trong khi xe do con người sản xuất ra. Vô tư như vậy cho thoải mái bác ạ. Em sống thoáng nghĩ thoáng quen roài. Mà túm cái váy. Ko bác nào tư vấn giúp em với sao. :(
Em nghĩ bác cứ vào hãng kiểm tra, giải quyết triệt để chứ hình như revv chưa thấy ai bị lỗi như bác đề cập nên cũng khó tư vấn

• Like
Reactions: Langtu1983
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Nếu Việt Long không ổn thì bác ghé qua Trường Chinh xem sao, xe còn bảo hành thì mình đi đại lý nào cũng được. Tình trạng Cap Revv bị như vậy bên hội Cap chưa thấy bị nên cũng khó tư vấn cho bác, lỗi đa số bị thường là bình điện bị hư hoặc bảo dưỡng thay nhớt xong đại lý quên reset nên báo lỗi thôi
Em cám ơn bác nhiều nha. Để em mang qua Trường Chinh hoặc Sài gòn kiểm tra thế nào. Lần trước bị xỉa lái, đến kỳ bảo dưỡng kỹ thuật việt long sau khi kiểm tra thì cân chỉnh lại . Mà chỉnh xong tay lái hết mướt, cảm giác sượng sượng khi vần vô lăng rất khó chịu, rồi phát sinh cái vụ bồng bềnh chao chao xe khoảng 80-90km/h. Em text nhiều lần rồi. Lý ra với cái xác hơn 1 tấn 8, với tốc độ đó phải rất đầm xe ko thể có chuyện chao chao bồng bềnh được. Mà xảy ra sau khi kỹ thuật canh chỉnh thước lái do xe em bị xỉa lái trái. Còn vụ hốc số, em nghi chắc do nhớt hộp số. Vì lâu lâu mới thấy bị khi em chuyển trả số nhanh. Nếu chuyển số từ từ thì ko bị. Em mong do nhớt hộp số, nếu ko phải do nhớt hộp số thì phiền lắm luôn. :(

• Like
Reactions: minhhuy0408
Tập Lái
7/7/17
8
156
28
49
Cập nhật tình trạng vợ 2 em. Số km đã đi 1.750km. Vợ 2 em bị tình trạng hốc số. Tình trạng này lâu lâu xảy ra. Khi em gạt về số R camera lùi bật nhưng nhấp ga thì xe lao về trước hoặc gạt về D nhưng đạp ga thì máy rồ lên ko đi. Xe đợt trước bảo dưỡng 1.000km bên Việt long cân chỉnh lại thước lái do bị xỉa lái trái. Sau khi bảo dưỡng xong cảm giác tay lái bị nặng hơn ko mượt và bồng bềnh chao tay lái ở 80km/h. Vụ hốc số thì em khắc phục trả về P xong gạt số lại thì hết. Các bác tư vấn giúp em là vợ 2 em bị như thế nào ạ. Em ko có chơi FB thành thử ra ko có vào hội Cap trên FB. Các bác giúp em với. Em cám ơn các bác nhiều lắm.
Căng nhỉ.
Cap cũng còn hên xui dữ ta?
Nếu không ổn bác nên làm dữ lên, vì thương hiệu may ra Chevrolet có trách nhiệm đúng mực.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em cám ơn bác nhiều nha. Để em mang qua Trường Chinh hoặc Sài gòn kiểm tra thế nào. Lần trước bị xỉa lái, đến kỳ bảo dưỡng kỹ thuật việt long sau khi kiểm tra thì cân chỉnh lại . Mà chỉnh xong tay lái hết mướt, cảm giác sượng sượng khi vần vô lăng rất khó chịu, rồi phát sinh cái vụ bồng bềnh chao chao xe khoảng 80-90km/h. Em text nhiều lần rồi. Lý ra với cái xác hơn 1 tấn 8, với tốc độ đó phải rất đầm xe ko thể có chuyện chao chao bồng bềnh được. Mà xảy ra sau khi kỹ thuật canh chỉnh thước lái do xe em bị xỉa lái trái. Còn vụ hốc số, em nghi chắc do nhớt hộp số. Vì lâu lâu mới thấy bị khi em chuyển trả số nhanh. Nếu chuyển số từ từ thì ko bị. Em mong do nhớt hộp số, nếu ko phải do nhớt hộp số thì phiền lắm luôn. :(
Khả năng cao là xe bác hơi thiếu nhớt hộp số. Bác nên đem đến Chevy SG yêu cầu kiểm tra nhớt hộp số xe sao. Gặp a Cường hoặc a Trọng ở chevy SG sẽ giải quyết được cho bác. Xe em lúc mua về xe đi được 8500km em cũng tự kiểm tra bằng phương pháp xả tràn và phát hiện bị thiếu nhớt.