Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Khả năng cao là xe bác hơi thiếu nhớt hộp số. Bác nên đem đến Chevy SG yêu cầu kiểm tra nhớt hộp số xe sao. Gặp a Cường hoặc a Trọng ở chevy SG sẽ giải quyết được cho bác. Xe em lúc mua về xe đi được 8500km em cũng tự kiểm tra bằng phương pháp xả tràn và phát hiện bị thiếu nhớt.
Em cám ơn bác nhiều. Tình trạng bồng bềnh em đã phát hiện. Thì ra lúc bão dưỡng kỹ thuật Việt long chỉnh khắc phục xỉa lái đã làm lệch độ chụm bánh xe. Lệch âm hơn 20. Hèn gì xe đi cứ bồng bềnh chao chao, em đem vợ 2 đi cân chỉnh Hunter mới phát hiện ra. Chỉnh độ chụm xong xe đã hết chao, nhưng lại bị lỗi cũ là xỉa lái, dưới Biên hoà chỉ có 1 chỗ có máy Hunter là Năm Khương chuyên vỏ xe, nhưng ở đó ko chỉnh góc Camber với Caster. Hic. Còn vụ nhớt số em sẽ mang lên Chevy sài gòn ngay. Rất cám ơn bác ạ.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Review "trên chân" Captiva Revv sau quãng đường 800 km

Vợ 2 em lệch độ chụm sau khi đưa lên text trên máy Hunter. Chỉnh xong đi thấy ngon hơn nhiều ko bị chao chao khó chịu. Chỉ còn bị xỉa lái. Hic.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Mà em cũng đang lo ko biết chỉnh có đúng ko. Vì máy Hunter có thông số cho các loại xe. Em thấy thông số là GM Truck SUV. Trong khi vợ 2 là Cap. Thấy có gì đó sau sai. Vì Truck hình như ko phải dòng Cap. Hic.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Mà em cũng đang lo ko biết chỉnh có đúng ko. Vì máy Hunter có thông số cho các loại xe. Em thấy thông số là GM Truck SUV. Trong khi vợ 2 là Cap. Thấy có gì đó sau sai. Vì Truck hình như ko phải dòng Cap. Hic.
Bác đến chevy SG xem sao. Ở đó cũng có máy canh chỉnh tương tự Hunter, cái máy đóng cũng có thông số Cap nên chỉng thước lái Cap Ok.

• Like
Reactions: Langtu1983
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Bác đến chevy SG xem sao. Ở đó cũng có máy canh chỉnh tương tự Hunter, cái máy đóng cũng có thông số Cap nên chỉng thước lái Cap Ok.
Bác ơi. Bác có số của anh Cường hay anh Trọng ko ạ. Bác cho em với nha. Em gọi để đặt hẹn sáng nay em chạy lên mần lun ạ. Em cám ơn bác nhiều. :D

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bác ơi. Bác có số của anh Cường hay anh Trọng ko ạ. Bác cho em với nha. Em gọi để đặt hẹn sáng nay em chạy lên mần lun ạ. Em cám ơn bác nhiều. :D
Em đang o Chevy sg thay nhớt máy nè. Bác cứ đến thẳng luôn. Sáng nay có vẻ ít xe.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Sang 2018: captiva có ra phiên bản mới ko các bác ? Sao vẫn ko thấy động tĩnh gì hết vậy ?