Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/10/11
1.123
10.513
113
Hồi e làm thì khu TDC này bàn giao cho Công ty DV Công Ích Q Bình Thạnh quản lý.

Sẽ có 2 lô Chung cư thương mại bên cạnh lô này, nhưng tầm nhìn vẫn đẹp vì ko vướng DA nào khác.

Quan trọng là pháp lý vì tiền xây dựng cả khu TDC này trừ vào tiền thuế sử dụng đất nên ko có chuyện vừa có thương mại và TDC.

• Like
Reactions: PorscheT
Hạng F
2/3/14
12.226
128.016
113
Bác mua tầng bao nhiêu ạ? Em đi xem thì sale nói từ tầng 22 trở xuống là suất TĐC, từ tầng 23 trở lên là suất kinh doanh, nếu em mua thì trong 6-12 tháng là có sổ. Em không biết có thật là có cả loại TĐC và kinh doanh trong chung cư này hay không hay sale hót như vậy thôi, nếu có thì suất kinh doanh với căn TĐC phía dưới khác nhau gì về pháp lý vậy? Em khá ưng vị trí chung cư này, chất lượng xây dựng thì chỉ ngang căn hộ tầm 18tr/m của Nam Long thôi, giờ đang băn khoăn về vấn đề pháp lý nữa.
Với lại, bác nào biết là view hướng Ba Son, cầu Thủ Thiêm còn khoảng đất trống, có khi nào nó bán xong hết tháp này nó chèn thêm 1 tháp nữa vào đó thì chỉ có :3dandap:
Đúng đấy, có cả căn hộ TĐC và kinh doanh trong cùng chung cư này.

Suất kinh doanh là của CĐT giữ lại từ ban đầu bán giá thương mại, còn suất TĐC là bán giá ưu đãi cho người TĐC lúc trước ở chỗ đó bị giải tỏa. Pháp lý không có vấn đề gì cả với người mua lại. Tái định cư chứ không phải nhà ở xã hội. Người TĐC hoàn toàn có thể bán lại ăn chênh lệch.

Mua suất TĐC cũng không rẻ hơn gì nhiều so với suất thương mại, tầm 32-35 tr/m2.

Giá này cho chung cư này là quá mắc, nếu tầm 25 tr thì còn hợp lý. Chứ giá đó nên đi tìm chỗ khác nhà thương mại đẹp nõn.

• Like
Hạng B2
9/5/15
182
2.359
133
Đúng đấy, có cả căn hộ TĐC và kinh doanh trong cùng chung cư này.

Suất kinh doanh là của CĐT giữ lại từ ban đầu bán giá thương mại, còn suất TĐC là bán giá ưu đãi cho người TĐC lúc trước ở chỗ đó bị giải tỏa. Pháp lý không có vấn đề gì cả với người mua lại. Tái định cư chứ không phải nhà ở xã hội. Người TĐC hoàn toàn có thể bán lại ăn chênh lệch.

Mua suất TĐC cũng không rẻ hơn gì nhiều so với suất thương mại, tầm 32-35 tr/m2.

Cảm ơn bác, vì hôm em đi xem đúng là muốn đến tầng 23-27 phải quẹt thẻ từ mới bấm được, còn các tầng khác thì đi lại tự do. Nhưng nhìn chung chất lượng xây dựng có vẻ tương đương. Vậy là về pháp lý, cả căn TĐC lẫn thương mại chủ nhà đều có thể bán lại và có thể ra sổ bình thường, ko có vấn đề gì phải ko bác? Sale cho em xem hợp đồng mẫu thì thấy sẽ ký với Công ty TNHH Đầu tư Sato là có đúng ko bác?
Còn phần đất trống nhìn về phía Tây (Ba Son, Him Lam), ko biết sau này có mọc thêm 1 tháp phía đó ko, vì em rất thích view phía đó, phía nhìn về Thủ Thiêm cũng đẹp nhưng thấy đất trống còn rộng, chắc sau sẽ mọc thêm 1 tháp phía đó chắn mất tầm nhìn.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.016
113
Cảm ơn bác, vì hôm em đi xem đúng là muốn đến tầng 23-27 phải quẹt thẻ từ mới bấm được, còn các tầng khác thì đi lại tự do. Nhưng nhìn chung chất lượng xây dựng có vẻ tương đương. Vậy là về pháp lý, cả căn TĐC lẫn thương mại chủ nhà đều có thể bán lại và có thể ra sổ bình thường, ko có vấn đề gì phải ko bác? Sale cho em xem hợp đồng mẫu thì thấy sẽ ký với Công ty TNHH Đầu tư Sato là có đúng ko bác?
Còn phần đất trống nhìn về phía Tây (Ba Son, Him Lam), ko biết sau này có mọc thêm 1 tháp phía đó ko, vì em rất thích view phía đó, phía nhìn về Thủ Thiêm cũng đẹp nhưng thấy đất trống còn rộng, chắc sau sẽ mọc thêm 1 tháp phía đó chắn mất tầm nhìn.
Mình không biết tại sao lại là công ty Sato, bác hỏi kỹ em sales xem quan hệ bọn này là sao.

• Like
Hạng D
17/10/11
1.123
10.513
113
Mình không biết tại sao lại là công ty Sato, bác hỏi kỹ em sales xem quan hệ bọn này là sao.
Dự án này là 1 BCC, SATO và SC5 cùng đầu tư bác ah, nếu 1 ông thay mặt ký HDMB thì bác đề nghị xem ủy quyền cho chắc :D

• Like
Hạng B2
6/3/11
272
2.053
93
Sao mà không có được bác,phía Tây sẽ là 1 office 28 tầng,phía sau hướng Thủ thiêm là 3 block 50 tầng,chỉ có hướng SaigonPeal là còn trống. Giá liên sở duyệt giá bán để định giá cho nhà nước đã là 26,5t/m2 thì làm sao có giá rẻ được ạ,hiện tại tái định cư cũng chỉ có mấy chục hộ thôi,phần còn lại vẫn đang chờ duyệt danh sách cũng có thể không hoàn toàn lá tái định cư đâu , được cái đấy tính lọt lòng thôi,mấy hôm nay qua coi thấy Tây đi thuê nhà quá trời

• Like
Hạng B2
9/5/15
182
2.359
133
Dự án này là 1 BCC, SATO và SC5 cùng đầu tư bác ah, nếu 1 ông thay mặt ký HDMB thì bác đề nghị xem ủy quyền cho chắc :D

Em đọc thấy pháp nhân làm dự án này là Cty TNHH Bay Water, do SC5 góp 100% vốn, sau SC5 rút dần SC5 50% - Sato 50%, sau SC5 lại bán tiếp cho Sunwah Vietnam và giờ SC5 chỉ còn 10% vốn, nên vai trò của SC5 giờ coi như không đáng kể nữa. Nếu vậy sao mình ko ký với Cty TNHH Bay Water hoặc Sunwah Vietnam? Hay Bay Water ủy quyền cho Sato ký hợp đồng?

Còn giá 25tr/m2 thì không thể rồi bác ơi, tối thiểu cũng fai 30tr/m2. Với giá 36/m2 có nhà ngay thì cũng tương đương với bác mua 1 căn 33tr/m2 1 năm nữa nhận nhà hoặc 31tr/m2 2 năm nữa nhận nhà. Bây giờ quanh đấy bác có biết chung cư thương mại nào mà 36tr/m2 đã hoàn thiện hoặc sắp nhận nhà ko?

Vậy là khoảng trống giữa tòa nhà và cầu Thủ Thiêm sẽ thêm 1 office 28 tầng hả bác? Bị chắn view vậy thì ko thơm rồi, sao dám mua căn hộ view phía Tây nữa.

• Like
Reactions: trung.tran
Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Em đọc thấy pháp nhân làm dự án này là Cty TNHH Bay Water, do SC5 góp 100% vốn, sau SC5 rút dần SC5 50% - Sato 50%, sau SC5 lại bán tiếp cho Sunwah Vietnam và giờ SC5 chỉ còn 10% vốn, nên vai trò của SC5 giờ coi như không đáng kể nữa. Nếu vậy sao mình ko ký với Cty TNHH Bay Water hoặc Sunwah Vietnam? Hay Bay Water ủy quyền cho Sato ký hợp đồng?

Còn giá 25tr/m2 thì không thể rồi bác ơi, tối thiểu cũng fai 30tr/m2. Với giá 36/m2 có nhà ngay thì cũng tương đương với bác mua 1 căn 33tr/m2 1 năm nữa nhận nhà hoặc 31tr/m2 2 năm nữa nhận nhà. Bây giờ quanh đấy bác có biết chung cư thương mại nào mà 36tr/m2 đã hoàn thiện hoặc sắp nhận nhà ko?

Vậy là khoảng trống giữa tòa nhà và cầu Thủ Thiêm sẽ thêm 1 office 28 tầng hả bác? Bị chắn view vậy thì ko thơm rồi, sao dám mua căn hộ view phía Tây nữa.

Giá hiện tại 36tr hay 32 hả bác? CĐT còn hàng bán không hay mua lại của khách?

• Like
Hạng D
17/10/11
1.123
10.513
113

Lô TDC chắc chắn ko phải của Bay Water, lô TDC SATO và SC5 cùng giữ lại vì đó là cam kết của họ với UBND TP, họ chỉ đưa tất cả phần đất còn lại vào Baywater để bán cho Sunwah

Status
Không mở trả lời sau này.