Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/3/15
134
776
93
Em đang định nói là view Bs và view sông là có block khác che luôn rồi thì bác kia nói. Chỉ có view sgp và NHC là thoáng thôi. Giá 36 là đúng rồi đó bác. Trước bên đó em cũng có nhiều nhưng bán hết từ trc Tết rồi. Mấy chủ nhà TDC bên dưới thấy suất thương mại bán đc giá lại nhiều người hỏi mua nên cũng hét trên trời không. Pháp lý thì súât thương mại ra sổ nhanh hơn bên súât TDC. Dưới tầng 22 là TDC mua cũng hơi mệt mỏi.

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Lô TDC chắc chắn ko phải của Bay Water, lô TDC SATO và SC5 cùng giữ lại vì đó là cam kết của họ với UBND TP, họ chỉ đưa tất cả phần đất còn lại vào Baywater để bán cho Sunwah

Nó vẫn nằm chung 1 dự án sau này có hưởng được ké tiện ích của mấy anh Sunwah không vậy bác?

Giá 36-37 căng nhỉ.

Hạng D
17/10/11
1.123
10.513
113
Chất lượng xây còn lâu mới bằng dc giá thành 30tr, ko hẳn là kém nhưng chỉ ở dạng "ở được" theo tiêu chí của OS nhà ta, mà giá 36tr e mua mấy dự án của NVL an toàn hơn nhiều

Hạng B2
6/3/11
272
2.053
93
Nhưng mà giá 36-37/m2 lọt lòng bát à,đã có đo đạc của sở tài nguyên rồi,nếu tính tim tường như những dự án bên ngoài thì + 10% diện tích thì giá còn khoảng 33t/m2.Không đắt cũng không rẻ.Bây giờ ở đây bác dùng chung tiện ích của Saigon Pearl cũng được,tất cả đều tính phí cả mà.

Hạng B2
9/5/15
182
2.358
133
Sao mà không có được bác,phía Tây sẽ là 1 office 28 tầng,phía sau hướng Thủ thiêm là 3 block 50 tầng,chỉ có hướng SaigonPeal là còn trống. Giá liên sở duyệt giá bán để định giá cho nhà nước đã là 26,5t/m2 thì làm sao có giá rẻ được ạ,hiện tại tái định cư cũng chỉ có mấy chục hộ thôi,phần còn lại vẫn đang chờ duyệt danh sách cũng có thể không hoàn toàn lá tái định cư đâu , được cái đấy tính lọt lòng thôi,mấy hôm nay qua coi thấy Tây đi thuê nhà quá trời

Em đang định nói là view Bs và view sông là có block khác che luôn rồi thì bác kia nói. Chỉ có view sgp và NHC là thoáng thôi. Giá 36 là đúng rồi đó bác. Trước bên đó em cũng có nhiều nhưng bán hết từ trc Tết rồi. Mấy chủ nhà TDC bên dưới thấy suất thương mại bán đc giá lại nhiều người hỏi mua nên cũng hét trên trời không. Pháp lý thì súât thương mại ra sổ nhanh hơn bên súât TDC. Dưới tầng 22 là TDC mua cũng hơi mệt mỏi.

Chất lượng xây còn lâu mới bằng dc giá thành 30tr, ko hẳn là kém nhưng chỉ ở dạng "ở được" theo tiêu chí của OS nhà ta, mà giá 36tr e mua mấy dự án của NVL an toàn hơn nhiều

Nhưng mà giá 36-37/m2 lọt lòng bát à,đã có đo đạc của sở tài nguyên rồi,nếu tính tim tường như những dự án bên ngoài thì + 10% diện tích thì giá còn khoảng 33t/m2.Không đắt cũng không rẻ.Bây giờ ở đây bác dùng chung tiện ích của Saigon Pearl cũng được,tất cả đều tính phí cả mà.

Nghe các bác nói có thêm 1 cái office 28 tầng phía Tây nữa thì em hơi mất hứng rồi, các bác CĐT lại làm giống Icon 56 với Masteri, cứ bán xong cái phía trong thì lại xây thêm cái phía ngoài. Vậy là chỉ còn view đường Ng Hữu Cảnh và Saigon Pearl là còn trống thôi, chi tiết này thì em sẽ suy nghĩ thêm.

Còn giá 36t/m em thấy cũng hợp lý, giá này là giá lọt lòng, lại nhận nhà ngay, tương ứng với giá 30t/m nhưng 1.5-2 năm nữa nhận nhà. Giá dự án này cao vì vị trí của nó, chứ bác tính giá thành xây dựng làm sao được, chất lượng xây dựng này chỉ ngang dự án 15-18tr của Nam Long thôi. 36tr bác hector87 mua Novaland, ví dụ như Sun Avenue, vị trí ở tận Đồng Văn Cống, rồi giá là giá tim tường + 1.5 năm nữa nhận nhà thì giá phải thành bốn mươi mấy. Chưa kể thị trường đang sôi động dần thế này, năm sau e dự là lãi suất còn lên cao nữa, e làm bank nên em cũng hơi nhạy vụ lãi suất.

• Like
Reactions: danhtrank94
Hạng B2
9/5/15
182
2.358
133

Bác nói pháp lý suất thương mại ra sổ nhanh hơn, tức là mua dự án này không có vấn đề gì về pháp lý phải không bác? Chỉ còn view SGP và NHC là thoáng, thế chắc e lựa view SGP quá, NHC chỉ toàn nhà là nhà, chẳng có gì ngắm hết, view SGP còn được tí biệt thự và sông.

Tập Lái
20/7/13
4
0
1
em cung nghien cuu ky roi.
gia ca tam duoc day.
con block can ho xay phia Tay co ve ko kha thi lam, vi khoang cach an toan cau Thu thiem ko dam bao, lam sao ma xay chen vao

Hạng C
28/5/07
511
1.128
93
Canada
Chung cư này hoàn thiện tàm tạm,muốn gắn máy lạnh phải đi ống nổi,thang máy thì hay bị trục trặc.Giá giờ khá cao gần 38t/m2.Đưoc cái vị trí gần trung tâm,1 pn bạn e cho thuê đuoc $500.

• Like
Reactions: meiusuri and tuan5s
Status
Không mở trả lời sau này.