Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: Rô-đa xe, những điều chưa biết và qui tắc 60 cây số vàng!!

Nó chỉ có trong 60 cây số vàng đầu tiên thôi các bác nhớ kĩ àh. Sau đó các bác vẫn giữ nguyên kiểu chạy đó thì chắc chắn cái xe sẽ kêu to hơn cái xe chạy bình thường rồi, vì nó thành phá xe rồi:D. Nhiều người cứ nghĩ nó sẽ bị hư khi chạy kiểu đó, phải chăng người ta nghĩ rằng khi xe mới về tất cả mọi thứ còn mới, còn rất mềm nên ko đc chạy nhanh?:D Hổng phải đâu, giống như bác mua cây búa về, thế ban đầu bác đập nhè nhẹ để cho nó khỏi hư àh:D.Chất liệu gang thép khi làm ra đã đc tính toán phù hợp và nó rât cứng, ngay cả khi xuất xưởng hay đến cuối đời xe.
Hic tài liệu truyền vòng vòng bằng miệng:D, khi nào tìm đc link em sẽ gởi các bác đọc cho nó xác thực.:)

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

... từ SG -> dzọt Bình Dương -> loanh quanh kiếm con gắn.... kiếm hổng ra... quay dzìa... chắc đi tong 80km òy bác Kombat...lố 2 chịt...:D

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Các bác cứ chơi kiểu đó, còn em thì chịu.

Hôm trước làm lại hơi con GL, chạy có 400km, có lúc hơi nhanh 1 tí, lúc thay dầu đã thấy đen lắm rồi.

60km vàng chứ 30km kim kương em cũng thôi. Bác nào thử nghiệm rồi nhớ báo cáo kết quả cho bà con nhá

"Dục tốc thì bất đạt". Các chi tiết còn mới, pót mà ép với lực lớn thì mòn đâu không thấy, biến dạng thì có.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em nghĩ với xe nhỏ thôi bác ễnh ương ơi, xe lớn chắc khôgn xi nhê gì đâu:D

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Rô-đa thì không rõ vì chưa thử :D Chỉ có điều xe nào cũng vậy, 2B or 4B, lâu lâu phải mang đi xa và giũa lên khoảng 90 - 100km/h thì khi về xe sẽ có cảm giác bốc hơn [8|]. Còn nếu chỉ chạy lòng vòng xì-phố hoài thì xe sẽ ì :D

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Trích đoạn: justintran

Rô-đa thì không rõ vì chưa thử :D Chỉ có điều xe nào cũng vậy, 2B or 4B, lâu lâu phải mang đi xa và giũa lên khoảng 90 - 100km/h thì khi về xe sẽ có cảm giác bốc hơn [8|]. Còn nếu chỉ chạy lòng vòng xì-phố hoài thì xe sẽ ì :D

Cái này em thấy đúng đó, con Shugon nhà em lâu lâu kéo lên 80km 90km /h , 1 đoạn ngắn thôi, sau đó chạy vào TP thấy ga nhẹ và vọt hơn lắm . Còn chạy lạch bạch trong TP thì đúng là chán thật, cảm giác máy o đạt được như đúng công suất của nó

Hạng D
12/7/07
1.717
62
63
40
0908 898428 - 0976 024320

Em mua về chạy rô đa chạy cao nhất là 80 chục trong vòng 1 tuần (ngày nèo cũng đi) giờ xe vẫn khỏe phe phé! :D:D:D

Hạng B2
3/10/07
230
9
0

honda SCR của mình từ lúc mới mua đến giờ chạy bình thường trong tp là 30-40km/h lên xuống ga liên tục.Thỉnh thoảng còn chở nặng và vít ga lên đến 80km/h,chẳng biết đến chữ roda là gì,đến giờ máy vẫn êm và bốc (lời khuyên:nước mát thì ít bốc hơi lắm nhưng nho971t thì nên thay sau mỗi 1000km,nếu muốn giữ xe chạy hoài)

Hạng B2
19/12/07
235
0
16

xe em cũng roda bao lực ngay từ đầu ... và đều đều cuối tuần vẫn luôn cho xe nó jãn gân jãn cốt ... thỉnh thoảng 1 thắng hay 45 ngaỳ làm một chuyến đi xa ... em đã roda bạo lực cho 3 chiếc ... bây giờ thấy khá hơn mấy kiểu truyền thống ... chỉ chaỵ it1 ga ... hoặc taị chỗ ...