Hạng D
12/12/03
2.829
3.705
113
Vietnam
RE: Rô-đa xe, những điều chưa biết và qui tắc 60 cây số vàng!!

Trích đoạn: puma_concolor

em kiểm chứng một phát với bác, giờ ngẫm nghĩ lại quả thật đúng.

Lúc em mua em Jupiter V, Lúc đó còn nhỏ có biết gì về xe với cộ đâu, em đi nhưng chuyện chưa xảy ra gì vì xe mới mua đi êm nên em chạy đi rủ ông anh đi chơi, mới lên xe chả nói đưa chả lái làm một cái vèo... em ngồi sau chửa thầm trong bụng, nghe mọi người nói là rô đa chạy chậm mà ổng làm lên 95km/h,.... hix hix ngồi sau thấy muốn đạp xuống xe luôn, về 100Km em thay nhớt liền vì thấy giống như xe mình sắp hư ... nhớt đen thui, nhưng sau đó chiếc Ju này chạy rất là nhạy và bốc, đường ĐL đi 2 em lên 118Km/h đó các bác.
Xe Jupiter này khiếp quá...phục bác luôn

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Bác, enh-uong, em nghĩ 60km chưa làm cái nồi kêu đâu ạ, em thấy có thằng chạy như phá xe mà 2000km vẫn êm ru:D

Hạng B1
30/3/05
72
0
0
40

Roda bạo lực là nhân lúc phụ tùng còn nhám, thay vì mài từ từ thì mài bạo lực cho nó rộng thêm luôn à (chẳng hạn cái cy-lanh thể tích thêm vài %) [8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

rộng thêm thì rủ hai thì ra thi coi thằng nào nhiều khói:D

Hạng B1
18/10/07
62
0
0
www.google.com

Cách đây khá lâu em có dịp vào nhà máy Honda ở Vĩnh Phúc và có thấy một màn kiểm tra xe của công ty. 2 chiếc future 1 chọn ngẫu nhiên trong loạt xe chuẩn bị xuất xưởng được các nhân viên trong đội test xe đem ra đừơng chạy kiểm tra bên hông nhà máy test còn hơn cả bạo lực luôn. Hết kéo đừơng thẳng rồi qua đọan gập gềnh mô phỏng ổ gà, sống trâu, leo dốc. lội nước...tá lả. 2 chiếc này sau đó chắc không được đưa ra thị trừơng. Giá mà có thể biết được máy móc 2 chiếc đó sau đó ra sao thì có thể biết phần nào kết quả của "roda bạo lực". Riêng em thì nghĩ máy 2 chiếc đó chắc...tiu:)

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

rođai bạo lực chạy bốc là phải : Do các chi tiết đều mòn nhiều hơn , có khi bằng xe chạy 1 năm , nhưng bảo đảm tuổi thọ không cao .

theo mình :
Muốn bền thì nên dìu em nó : sáng nổ máy nóng - chạy từ từ rồi nhẹ nhàng dìu lên khoảng 80-90km/h là vừa, nêú có thể dìu lên hết ga khoảng 5km rồi trả ra 70-80như bình thường xe êm bền không bị lỏng , nhất là bạc và dên!

Tập Lái
18/10/07
34
0
0
53
TP.HCM

Shi lúc mua e rođai nhẹ nhàng à, giờ e chơi bạo lực thì nó có bốc hơn dc nữa ko bác:)

Hạng B2
19/12/07
235
0
16

thì nó ngon lành ở đoạn bác " nhẹ nhàng " còn muốn lên cao thì có vẻ hơi lâu ...
em thì cứ mỗi cuối tuần một lần hết ga hết số ... mới mua xe về em đã xoè và kỷ niệm 4 muĩ khâu cằm ... do V cao wá mà lại không quen sử dụng thắng điã ...

Tập Lái
12/12/16
1
0
1
29
mình mới mua jupiter fi ra chạy được gần chục cây với tốc độ 60km đổ lại rồi mình vọt ga lên hơn trăm lun chạy khá xa đường rộng xe mới thử chứ max ga ngày đầu cho chạy 40km rồi jo chờ xem thế nào tình hình nó vẫn bình thường các bác đợi đủ 60km thay nhớt xem đen k hehe

Hạng B2
23/11/16
415
536
93
38
hix mà những vấn đề này các cửa hàng bán xe cũng không tứ vấn cho khách các bác nhỉ, em hôi 2010 ua còn wave S đời đầu tiền về em ro đa kiểu tình cảm để nổ máy chạy không từ sáng đến chiều, xong về sau xe bị yếu hơi xe của bạn em đi hết ha lên đc 105km xe của em chỉ đc 97 98 là hết cỡ ko thể nào kích nên nổi