Hạng B2
7/9/15
433
701
93
42
Ông chủ tập đoàn cp trung nguyên thì rất giàu,nhưng nông dân trồng cà phê thì đang khó khăn vì giá thành làm ra cao mà giá bán lại thấp và không tự quyết định được.Bản chất của hành trình và những câu slogan vẫn chỉ là đánh bóng tên tuổi và quảng cáo bán hàng mà thôi!thử hỏi Trung nguyên đã mua được bao nhiêu cà phê của Nông dân?giá có cao hơn không?có hỗ trợ được gì cho nông dân?cho đất tây nguyên?cho cà phê Việt Nam?
Hay bác làm cho bên vợ của chủ xe nhỉ ?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Kinh tế thị trường 4.0 rồi nha pác. Đừng có mang cái kinh tế tình thương mến thương ra đây.
Diễn đàn về xe thì hãy bình luận về xe thôi cho đời vui vẻ

Đúng thế, kinh tế thị trường không phù hợp xã hội đi khóc mướn. Trung Nguyên ban đầu khởi nghiệp khó khăn có ai bán thiếu bán cafe rẻ không?

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Bác Vũ Cà phê có tuyển lái xe part time job không nhỉ? Em tính xin vô lái 1 vòng hết mấy cái xe trên đây rồi nghỉ cũng được.
Nói thiệt là em chưa được rờ vô lăng của bất kỳ chiếc nào trong đây hết !!!

Tập Lái
10/11/15
28
8
3
36
Ông chủ tập đoàn cp trung nguyên thì rất giàu,nhưng nông dân trồng cà phê thì đang khó khăn vì giá thành làm ra cao mà giá bán lại thấp và không tự quyết định được.Bản chất của hành trình và những câu slogan vẫn chỉ là đánh bóng tên tuổi và quảng cáo bán hàng mà thôi!thử hỏi Trung nguyên đã mua được bao nhiêu cà phê của Nông dân?giá có cao hơn không?có hỗ trợ được gì cho nông dân?cho đất tây nguyên?cho cà phê Việt Nam?

Còn những người với suy nghĩ như bác nên đất nước vẫn còn ì ạch. Như bác rất phù hợp trở về thời bao cấp mà sống. Ngoài ra, 4rum ôto chỉ nên bàn về ôto

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác nói có phần đúng, nhưng không phải lỗi của TN. Lỗi phần lớn là ở người nông dân, canh tác manh múng, nhỏ lẽ, chất lượng không đồng đều, không thương hiệu, không đạt tiêu chuẩn chất lượng, không có đầu ra, làm ăn bon chen, chụp giật, hễ bên nào trả giá cao hơn xíu là bán, không tôn trọng luật chơi ...
Thật ra, làm nông nghiệp phải để những doanh nghiệp lớn làm bởi vì họ có vốn mạnh, có thương hiệu, có kỹ thuật, có nhà máy chê biến và có đầu ra. Do mình muốn tự làm chủ thì phải chịu cực khổ, chịu rủi ro... có ai làm chủ mà không như vậy?
Điều mà bác chưa biết là nông dân trồng cà phê không nghèo khổ nha bác. Thu nhập của họ cao hơn kỹ sư, thạc sỹ làm việc ở TpHCM rất nhiều lần, họ không hệ khổ đâu bác.
Bởi vì họ làm ăn chụp giật nên được mùa được giá thì sướng, không được thì khóc than. Trước đây, thời cà phê có giá họ đã đối xử với DN ntn? Họ không tôn trọng hợp đồng, thấy thương lái khác mua cao hơn là bán.... Họ hả hê với đống tiền và tiêu xài phung phí. Đến khi mất mùa, giá rớt họ lại than khổ.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Em mê tít cái Bugatti Veyron.

Xe của anh Vũ hay thuê vậy các bác? Toàn hàng khủng. Nếu là dàn xe của riêng anh Vũ thì em bái phục mức độ chịu chơi của ảnh. Em đề nghị ảnh nên viết cuốn sách "Từ xe đạp đến siêu xe" để dạy các bạn trẻ cách làm giàu thì hay hơn!

• Like
Reactions: nk11092004