Hạng D
30/7/16
2.635
57.960
113
Miền Tây mình thấy đi kiểu ngắm cảnh, chui rúc, khám phá hay hơn.
Chứ ăn chơi, SG vẫn là số 1!

Hạng D
6/5/07
1.704
18.461
113
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mêt!
Mấy ngày Tết này đi Miền Táy coi chừng đói nghe! Các quán nghỉ nhiều. Vat lại ngta cũng chén chú chén anh với gđinh

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.473
113
E từng đi 2 tuần bằng 2b
Về tới Hà Tiên luôn
Hồi 199x

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Đi rừng U Minh Thượng/ Hạ đi các bác ơi, ăn giùm em mấy cái lẩu rắn với chuột đồng nướng/khìa. Chẹp chẹp em thèm quá hu hu ... em mê đồ ăn miền Tây lắm, ăn lấy ăn để, ghé đâu ăn như hùm như vại ở đó. Bọn khách em bị em tẩy não riết tụi nó cũng hăm hở ghé vài điểm ở miền tây để ăn. Em cứ bơm vô đầu tụi nó món ăn miền tây quê tao ngon nhắm, tao về tao chỉ ăn đến chết chứ chẳng mơ gì hết. Đứa nào đứa nấy mắt sáng rỡ !! Hí hí

Hạng D
15/11/07
2.535
10.862
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Đi rừng U Minh Thượng/ Hạ đi các bác ơi, ăn giùm em mấy cái lẩu rắn với chuột đồng nướng/khìa. Chẹp chẹp em thèm quá hu hu ... em mê đồ ăn miền Tây lắm, ăn lấy ăn để, ghé đâu ăn như hùm như vại ở đó. Bọn khách em bị em tẩy não riết tụi nó cũng hăm hở ghé vài điểm ở miền tây để ăn. Em cứ bơm vô đầu tụi nó món ăn miền tây quê tao ngon nhắm, tao về tao chỉ ăn đến chết chứ chẳng mơ gì hết. Đứa nào đứa nấy mắt sáng rỡ !! Hí hí
Anh thấy hình như có 2 hương vị miền tây .
1. Các quán dọc QL1 đi qua các tỉnh thành về tới tận Cà mau thì họ nấu theo vị ngọt ... gần Sài gòn thì ngọt nhẹ ...kiểu như Hủ tíu Mỹ tho , càng ra xa ví như Sóc trăng , Bạc Liêu thì ăn đã rất ngọt .

2. Các quán dọc theo các tỉnh giáp với Cam thì nấu mặn . Kiểu như ăn ở Hồng Ngự , Tân An và gần cuối như Châu đốc ... mình ăn thấy rất ngon .

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Gần hết 3 trang mà toàn thấy bàn ra với bàn ngang...

Bác chủ muốn lượn tour SG-CM-SG e 4cmn vấn dư lày:

+ ngày 1: SG-Mỹ Thờ-BếnTe-Trà Vinh-Vĩnh Long-đêm nghỉ Cần Thơ, khoảng 230km. Trên đường gé trại rắn Đồng Tâm, Cồn Phụng ông Đạo coconut ăn cá lóc nướng trui, đi 3 lá nghe ca cổ, xuyên quê chị Ngân qua cầu Cổ Chiên gé ao Bà Om, ăn bánh canh Bến Có quê e Ngọc Chinh cạp đất..., chiều qua ngả Vĩnh Long về Tây Đô sẽ có nhiều options, từ bún mắm Dạ Lý đến mát gần Tô Châu chơi món nhất dạ đế vương...

+ ngày 2: sáng gắng dậy sớm 6g đi chợ nổi Phong Điền, rồi theo con lộ mới dọc kênh Xà No về Vị Thanh Chương Thiện cho biết, trưa gé Sóc Trăng ăn quán cơm (search gg quán ngon ST- e dề xuất quán Hằng Ký, số 1 Hùng Vương, Tp.Sóc Trăng https://www.foody.vn/soc-trang/nha-hang-hang-ky)
xong gé Chùa Dơi hay chùa Chén Kiểu cho bọn trẻ nó biết, đến quê Hắc Công Tử Bạc cmn Liêu ghé vườn nhãn, Mẹ Nam Hải có món bánh xèo cây nhãn hay Cha TBD Tắc Sậy tuỳ tín ngưỡng, tối nghĩ Cà Mau xa lắm ( đề xuất Ks Mường Thanh của a điếu cày), dứt khoát phải thưởng thức món cua CM huyền thoại (lại ? Gg kẻo bị lừa tềnh)...

+ ngày 3: đi 5 Căn, nhất định phải chích in cái cột mốc Đất Mũi cmjđ để phe FB rằng ta đã đến cực Nam, ăn cái j cũng được miễn là sản vật địa phương, cứ rong chơi cho đã vì đây là tâm điểm của chuyến đi, tối lộn lại CM nghỉ...

+ ngày 4: nếu chỉ có 4 ngày thì sáng cứ ngủ cho đã mắt, chích ao theo đường Quản Lộ-Phụng Hiệp mà về (gg- vắng nhưng chú ý mấy mố cầu, đạp xiết quá thắng K kịp tự nhiên đầu đụng trần cái đùng), khoảng 3t sau đã tới Cần Thơ, ăn uống nghĩ ngơi, từ đây về SG còn mất khoảng 4t thong thả cho ngày lễ...

chúc gđ bác có chuyến phượt vui vẻ, thú vị !

Chỉnh sửa cuối: