Gần hết 3 trang mà toàn thấy bàn ra với bàn ngang...

Bác chủ muốn lượn tour SG-CM-SG e 4cmn vấn dư lày:

+ ngày 1: SG-Mỹ Thờ-BếnTe-Trà Vinh-Vĩnh Long-đêm nghỉ Cần Thơ, khoảng 230km. Trên đường gé trại rắn Đồng Tâm, Cồn Phụng ông Đạo coconut ăn cá lóc nướng trui, đi 3 lá nghe ca cổ, xuyên quê chị Ngân qua cầu Cổ Chiên gé ao Bà Om, ăn bánh canh Bến Có quê e Ngọc Chinh cạp đất..., chiều qua ngả Vĩnh Long về Tây Đô sẽ có nhiều options, từ bún mắm Dạ Lý đến mát gần Tô Châu chơi món nhất dạ đế vương...

+ ngày 2: sáng gắng dậy sớm 6g đi chợ nổi Phong Điền, rồi theo con lộ mới dọc kênh Xà No về Vị Thanh Chương Thiện cho biết, trưa gé Sóc Trăng ăn quán cơm (search gg quán ngon ST- e dề xuất quán Hưng: https://m.facebook.com/pages/Quan-Hưng-Soc-Trang/358089084214816)
xong gé Chùa Dơi hay chùa Chén Kiểu cho bọn trẻ nó biết, đến quê Hắc Công Tử Bạc cmn Liêu ghé vườn nhãn, Mẹ Nam Hải có món bánh xèo cây nhãn hay Cha TBD Tắc Sậy tuỳ tín ngưỡng, tối nghĩ Cà Mau xa lắm ( đề xuất Ks Mường Thanh của a điếu cày), dứt khoát phải thưởng thức món cua CM huyền thoại (lại ? Gg kẻo bị lừa tềnh)...

+ ngày 3: đi 5 Căn, nhất định phải chích in cái cột mốc Đất Mũi cmjđ để phe FB rằng ta đã đến cực Nam, ăn cái j cũng được miễn là sản vật địa phương, cứ rong chơi cho đã vì đây là tâm điểm của chuyến đi, tối lộn lại CM nghỉ...

+ ngày 4: nếu chỉ có 4 ngày thì sáng cứ ngủ cho đã mắt, chích ao theo đường Quản Lộ-Phụng Hiệp mà về (gg- vắng nhưng chú ý mấy mố cầu, đạp xiết quá thắng K kịp tự nhiên đầu đụng trần cái đùng), khoảng 3t sau đã tới Cần Thơ, ăn uống nghĩ ngơi, từ đây về SG còn mất khoảng 4t thong thả cho ngày lễ...

chúc gđ bác có chuyến phượt vui vẻ, thú vị !
Cám ơn bác nhiều sáng nay em triển theo vậy luôn nhưng mà xuất phát từ Mỹ Tho , hihi

Hạng D
2/9/12
1.060
22.324
113
Sài Gòn
Cám ơn bác nhiều sáng nay em triển theo vậy luôn nhưng mà xuất phát từ Mỹ Tho , hihi

Vậy là bác “ăn gian” được 2 tiếng rồi...kk
Ngày Tết ngày tư bác chú ý các bạn con giời có tí men trong người chạy 2 bánh vô tư lự nhé...
đi chơi mà, vừa đi vừa chơi.

Chúc chuyến đi của gđ bác an toàn, vui vẻ và thú vị !

Hạng C
3/1/10
853
7.297
93
5 Nướlng e ăn cách nay hơn 20 chục năm, lúc đó quán tên Tư cmjđ, hôm rồi ghé thấy to đẹp đàng hoàng, thơ đề từa lưa... nhưng e vẫn thích Dạ Lý Cần Thơ hơn...

Em chỉ có một comment nhỏ, cho tất cả những bác cung cấp thông tin chứ không phải riêng bác Nam :D, là các bác chỉ nên cung cấp thông tin gần đây - chắc 2-3 năm trở lại - chứ lâu hơn nó dễ out of date lắm. Đấy là em lấy kinh nghiệm từ những lần đi miền Tây lần đầu cách đây 2-3 năm, cũng lấy phần lớn thông tin trên này, mà thấy sai toè loe rất nhiều (kiểu như đến nơi thì quán dẹp từ mùa nào rồi :D).

Thêm một cái nữa, cái này chỉ là cái nhìn cá nhân, đi miền Tây là tìm hiểu cảnh vật, cuộc sống con người, ăn uống món địa phương... chứ 3 cái vui chơi giải trí kiểu KDL sinh thái... thì xách dép cho SG hết, không nên mất thời gian ở mấy chỗ đó. Có thể là nó cũng hay thật, nhưng là hay với tỉnh/vùng đó thôi. Ở đây loại trừ mấy dịch vụ mát gần, em không rành, và có thể cũng là đặc sản địa phương :D