Hạng B1
12/6/17
51
95
18
Em tết nào cũng chạy SG-BĐ 4 năm rồi! Mà năm nay e lại dự định 4am 25al xuất phát, đường giờ đẹp nên cứ đúng tốc độ biển báo mà chạy thôi bác, em hay ăn sáng gần Phan Thiết, ăn trưa gần Nha Trang, khoảng 7pm là về đến. Nếu bác tài mới chạy ko quen thì nghỉ ở Nha Trang là hợp lý năm đầu em cũng nghỉ Nha Trang.

• Like
Reactions: romask
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cứ đi vô tư nhé bác. SG- QNhon thì chạy sáng 4am thì chiều tầm 5-6pm là tới nhé. Ko thì nghỉ ở Nha Trang. Mà NT giờ lũ khựa nhiều lắm nên chán lắm.
Bác mà ra Tuy Hòa thì chạy lun về QNhon chứ cách có 100km

• Like
Hạng B1
16/9/11
66
74
18
Bác về QN gần mà, 5-7 ngày có thể thực hiện được ngay. Mình muốn đi thì không đơn giản như bác được vì quê mình tận BACGIANG cơ. Làm Cty thì tết nghỉ được 7 ngày tính cả cuối tuần luôn. o_O
bac có thể nghỉ phép thêm mà. vợ em làm tòa án tết này cũng nghỉ phép 9ngayf, em chạy vũng tàu hải dương tính khoảng 17 18 ngày cả ăn chơi đà nẵng và ninh bình

• Like
Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Sáng bạn đi sớm một chút, có thể 4am hoặc sớm hơn, chạy thẳng qua tới Phan Thiết ăn sáng, trưa ăn ở Nha Trang thì tối khoảng 6pm là tới QN rồi. Mới chạy chưa quen thì không cần nhanh quá và chú ý xe máy hay cắt ngang đường đột ngột, chia nhỏ quãng đường ra để vào đổ xăng, cà phê để nghỉ ngơi ngắn cho đỡ mệt. Bây giờ đi hầm rồi nên không leo đèo nhiều nữa đâu.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Bạn nói có 3 người đi theo, vậy có em bé hoặc người lớn tuổi không? nên chuẩn bị sẵn một ít thức ăn đề phòng 28 tết ít quán hoặc giá cả không ổn thì ăn luôn trên xe hoặc ghé quán cà phê nào vừa uống vừa ăn đồ của mình cho an toàn.

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
SG-QN đi trong ngày cũng tới mà
4h00 AM xuất phát chạy từ từ đến QN tầm 20h00

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Sáng bạn đi sớm một chút, có thể 4am hoặc sớm hơn, chạy thẳng qua tới Phan Thiết ăn sáng, trưa ăn ở Nha Trang thì tối khoảng 6pm là tới QN rồi. Mới chạy chưa quen thì không cần nhanh quá và chú ý xe máy hay cắt ngang đường đột ngột, chia nhỏ quãng đường ra để vào đổ xăng, cà phê để nghỉ ngơi ngắn cho đỡ mệt. Bây giờ đi hầm rồi nên không leo đèo nhiều nữa đâu.
Bác chỉ đúng chuẩn cho người nhập môn đường dài nè.

AE nhiều khi đi thường quá, nên các thứ cơ bản không nhớ hết để nói ra.

• Like
Hạng D
30/7/16
2.635
57.891
113
Bác chủ nên chọn đi đường ven biển. Bao phê và đẹp...!

• Like
Hạng B2
4/9/11
206
326
63
em cũng 28 tết về Quy Nhơn, nhưng em đi chiều tối, ngày đó em và vợ còn đi làm nữa, nên chiều tối xong là chạy xe về, em chạy cũng 5 năm nay rồi, đường QL1A bây giờ đẹp rồi nên chạy thoải mái lắm
mà sao 28 tết rồi, bác không chạy 1 mạch về Quy Nhơn luôn, về quê trước tết có cảm giác vui lắm bác, nếu bác muốn nghỉ ngơi thì lịch như bác cũng quá ok
em chạy đêm 28 nhưng mà sáng 29 cũng về đến Quy Nhơn rồi, em đi Civic 2008.
Bác lưu ý các zone 60 ở Bình Thuận nha, nhất là khu nhiệt điện Vĩnh Tân, Vĩnh Hảo và Cà Ná, có bắn tốc độ 24/24 luôn đó, nhớ nhìn biển báo để an toàn và tránh mất tiền cho XXX nha bác

Tập Lái
27/9/16
36
18
8
em cũng 28 tết về Quy Nhơn, nhưng em đi chiều tối, ngày đó em và vợ còn đi làm nữa, nên chiều tối xong là chạy xe về, em chạy cũng 5 năm nay rồi, đường QL1A bây giờ đẹp rồi nên chạy thoải mái lắm
mà sao 28 tết rồi, bác không chạy 1 mạch về Quy Nhơn luôn, về quê trước tết có cảm giác vui lắm bác, nếu bác muốn nghỉ ngơi thì lịch như bác cũng quá ok
em chạy đêm 28 nhưng mà sáng 29 cũng về đến Quy Nhơn rồi, em đi Civic 2008.
Bác lưu ý các zone 60 ở Bình Thuận nha, nhất là khu nhiệt điện Vĩnh Tân, Vĩnh Hảo và Cà Ná, có bắn tốc độ 24/24 luôn đó, nhớ nhìn biển báo để an toàn và tránh mất tiền cho XXX nha bác

Anh có thể chấm mấy điểm trên map mình.
Mình chưa đi lần nào lo tập trung lái và khuất bb khi có xe tải thì dính đòn chắc
Thanks anh.