Tập Lái
9/12/19
9
13
3
38
Hi các bác!
Em là tài mới, tháng 8 vừa rồi có mần 1 em i10 sedan, Tết này muốn làm 1 chuyến về quê Quy Nhơn ăn Tết (cũng không có sung gì nhưng mua vé máy bay cho gia đình 4 người hết tầm 15tr ớn quá).
Nay mạo muội lập topic này rủ rê bác nào có cùng kế hoạch thì đi chung cho vui với lại chỉ dẫn e 1 số thứ vì đi đường xa lần đầu (lần gần nhất đi xa nhất là đi Sài Gòn - Bạc Liêu thôi).
Kế hoạch của em như sau:
4h Sáng 28 Âm Lịch (tức ngày 22/01/2020) đi đến Nha Trang nghỉ ngơi thuê ks ở qua đêm đến sáng đạp về Quy Nhơn luôn.
Em có 1 tài, 3 rơ móoc
Các bác cho em hỏi là nên ngủ nghỉ ở Nha Trang hay đạp ra Phú Yên nghỉ luôn sáng hôm sau tà tà về Quy Nhơn. Thứ hai nữa là con xe cùi của em cần lưu ý những gì khi leo đèo dốc ạ (vì em tài mới chưa có nhiều kinh nghiệm).
Bác nào trùng kế hoạch thì hẹn hò nhau đi có gì tương thân tương ái nhé!

Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Cố lên chủ thớt! Lần đầu chạy về đến Nha Trang nghỉ ngơi là ok rồi. Chú ý các biển báo, chạy đúng tốc độ. Đặc biệt là khi ghé vào quán nghỉ ngơi, ăn uống phải ghi chú lại tốc độ để khi ra chạy tiếp chạy cho đúng tốc độ quy định.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh chủ đi theo Hội AE xuyên Việt nè: https://www.otosaigon.com/threads/lap-team-lai-xe-tu-sai-gon-ra-ha-noi-an-tet-2020.8953945/

Bác mới lấy xe, cứ từ từ mà đi. Để ý kĩ biển báo, đi đúng tốc độ là ổn. Đường QL1A khá tốt.

Nếu bác chỉ thích vui chơi, đi dạo, ăn uống buổi tối thì nên nghỉ ở Nha Trang. Nếu bác thích sáng hôm sau đi Ghềnh Đá Dĩa, Đầm Ô Loan (ăn hải sản), Nhà Thờ Mằng Lăn ... rồi tà tà về Quy Nhơn, thì nên nghỉ đêm ở Tuy Hòa (4h sáng SG, 3h chiều đến nơi).

Xe i10 thì dư sức đạp ra Hà Nội, chứ Quy Nhơn nhằm nhò gì. Xe em Mirage CVT 1.2 (yếu hơn i10 chút xíu) còn leo lên đỉnh Bạch Mã nhẹ nhàng.

Chúc bác và gia đình thượng lộ bình an. :)

Hạng C
7/8/12
707
9.539
93
Hi các bác!
Em là tài mới, tháng 8 vừa rồi có mần 1 em i10 sedan, Tết này muốn làm 1 chuyến về quê Quy Nhơn ăn Tết (cũng không có sung gì nhưng mua vé máy bay cho gia đình 4 người hết tầm 15tr ớn quá).
Nay mạo muội lập topic này rủ rê bác nào có cùng kế hoạch thì đi chung cho vui với lại chỉ dẫn e 1 số thứ vì đi đường xa lần đầu (lần gần nhất đi xa nhất là đi Sài Gòn - Bạc Liêu thôi).
Kế hoạch của em như sau:
4h Sáng 28 Âm Lịch (tức ngày 22/01/2020) đi đến Nha Trang nghỉ ngơi thuê ks ở qua đêm đến sáng đạp về Quy Nhơn luôn.
Em có 1 tài, 3 rơ móoc
Các bác cho em hỏi là nên ngủ nghỉ ở Nha Trang hay đạp ra Phú Yên nghỉ luôn sáng hôm sau tà tà về Quy Nhơn. Thứ hai nữa là con xe cùi của em cần lưu ý những gì khi leo đèo dốc ạ (vì em tài mới chưa có nhiều kinh nghiệm).
Bác nào trùng kế hoạch thì hẹn hò nhau đi có gì tương thân tương ái nhé!
sáng đi sớm tí, chiều muộn tới rồi, cảm giác thật là ... đã.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
SG - QN thì sáng chạy chiều tối tới nơi rồi bác, nếu bác thích ngủ/nghỉ và ngắm cảnh thì nên dừng chân, còn không cứ chạy là tới thôi.
QL1 thì I10 nó chẳng thua con nào cả, chỉ thua mấy anh tải/cont/khách thôi.
Đèo dốc cũng không có gì ghê ghớm cả bác cứ nắm rõ quy luật và xuống dốc đừng về N là OK thôi, nhưng được cái đỡ buồn ngủ khi lái xe.

Chúc bác thượng lộ bình an

Tập Lái
9/12/19
9
13
3
38
SG - QN thì sáng chạy chiều tối tới nơi rồi bác, nếu bác thích ngủ/nghỉ và ngắm cảnh thì nên dừng chân, còn không cứ chạy là tới thôi.
QL1 thì I10 nó chẳng thua con nào cả, chỉ thua mấy anh tải/cont/khách thôi.
Đèo dốc cũng không có gì ghê ghớm cả bác cứ nắm rõ quy luật và xuống dốc đừng về N là OK thôi, nhưng được cái đỡ buồn ngủ khi lái xe.

Chúc bác thượng lộ bình an
Cảm ơn bác

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình khoái xuyên Viet luôn mà khổ nỗi không sếp thời gian được, dân v/p khổ thế, mấy bác làm tự do sướng nhỉ => cứ thích là lên đường luôn được. :rolleyes: cảm giác ôm vô lăng vi vu trên mọi miền tổ quốc mới tuyệt làm sao.

Tập Lái
9/12/19
9
13
3
38
Mình khoái xuyên Viet luôn mà khổ nỗi không sếp thời gian được, dân v/p khổ thế, mấy bác làm tự do sướng nhỉ => cứ thích là lên đường luôn được. :rolleyes: cảm giác ôm vô lăng vi vu trên mọi miền tổ quốc mới tuyệt làm sao.
Em làm Văn phòng bác ơi! Nghỉ Tết mới ôm vô lăng về bác ạ

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Em làm Văn phòng bác ơi! Nghỉ Tết mới ôm vô lăng về bác ạ
Bác về QN gần mà, 5-7 ngày có thể thực hiện được ngay. Mình muốn đi thì không đơn giản như bác được vì quê mình tận BACGIANG cơ. Làm Cty thì tết nghỉ được 7 ngày tính cả cuối tuần luôn. o_O