Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Rửa máy

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn
RE: Rửa máy - Rửa xe - Vấn đề không thể không quan tâm được!

Chào các bác rửa máy, em dùng RP7 xịt vào mọi nơi trong máy!!!! hậu quả là bây giờ khi nổ máy là em nghe chít chút...chút chít... mà chưa biết khắc phục hậu quả như thế nào đây???

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam
RE: Rửa máy

Bác xem ở trong máy có bao nhiêu cái dây bằng cao su thì bác thay tất đi. Hehe:)

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Bác cứ xịt RP7 vào mấy cái dây cua-roa là biết liền à. Không hỏng nhưng kêu chút chít khó chịu lắm. Chạy một thời gian lâu lâu , mấy cái puly bẩn lại như cũ thì hết kêu.

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Thực ra em thấy rửa máy xe chỉ để "sạch" mắt mình thôi chứ máy xe bẩn có ảnh hưởng gì đến công suất và tuổi thọ máy đâu các bác nhỉ[:-]

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Trích đoạn: ptson

Bác nên xem kỹ cuốn user manual để xem có điều gì lưu ý khi rửa máy xe không... thông thường chỗ nguy hiểm nhất là bộ ECU, một số xe thì bộ ECU được che chắn rất kỹ tuy nhiên một số xe thì lại để lộ ra ngoài do đó phải bọc lại rất kỹ trước khi rửa máy... nếu không thì dễ "lên đường" lắm

Các bác cho em hỏi khí ko phải chứ CD5 thì cái ECU ấy nó nằm ở cái chỗ nào nhể?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Milicaanj

RP7 là chất ăn mòn bề mặt, đâu có tác dụng gì với cao su đâu mà bác Proton lại bảo phải thay nhi??????????????????[8|]

Do RP7 cũng có tác dụng bôi trơn nên khi mới xịt vào các chi tiết bằng cao su thì xuất hiện hiện tượng trượt. Dù rất nhỏ nhưng do dao động thường xuyên nên kêu chút chít. Khi nào khô dầu thì nó êm lại.
Em nói bừa không biết đúng không???

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Trích đoạn: Dodge

Nó xài bộ chế hòa khí mà bác [8|]

Thế tức là nếu cần thì xe em rửa máy vô tư hả bác?:D mà lội nước chắc cũng vô tư lun !
Quá đã :D:D:D

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Các bác nhìn cái máy rửa nước nóng đây này. Công ty em có hai cái do chính em mua. Giá tiền của nó cao hơn cả cái xe ô tô em đang đi nhưng mà rửa sạch phải biết.
Các bác dừng có mazút , RP7 hay WD40 là chết đấy.

Rửa máy

Rửa máy