Tập Lái
15/12/13
22
4
3
SG có 1 chổ rửa xe đúng như ý bác chủ luôn đó (Sonax ĐBP gần haxaco hang xanh), E đã từng bị mấy thằng rửa xe cùi bắp ở quê nói khùng sao mà mua sonax rửa xe,sao không xài bọt tuyết ngon hơn.kkk

Hạng B1
23/9/14
99
21
18
E thì đang dùng chai này của Moly thấy rất good. Rửa sạch mà lại bóng.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
SG có 1 chổ rửa xe đúng như ý bác chủ luôn đó (Sonax ĐBP gần haxaco hang xanh), E đã từng bị mấy thằng rửa xe cùi bắp ở quê nói khùng sao mà mua sonax rửa xe,sao không xài bọt tuyết ngon hơn.kkk
Dạo gần đây bác còn rửa ở sonax ĐBP nữa ko tại e nghe có bác nói chất luong rửa xe ở đây xuống rồi do chủ ko cho nv nhận tiền tip của khách nên rửa hơi ẩu:(

Hạng B2
21/9/11
304
105
43
Sẵn topic này nhờ bác @bboypro0601 giúp mình về liều lượng của nước rửa xe cho 1 xô nhé bác. Với lại bác có cái mẫu khăn Micro fiber cho mình xem cái, vì ngoài chợ quá trời loại mà không xác định được có phải micro fiber hay không
Thanks bác!

• Like
Reactions: beemca
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
hix nhà bác có sân nên rữa xe thoải mái, có những bác nhà ngay trung tâm đậu được xe vô nhà ko phải đem đi gữi là mừng rồi chứ nếu mà đem ra rữa chắc... nói chứ xe nhà em phải đi gữi thế nên thấy bài bác hay lắm muốn làm lắm nhưng mà thôi đành cắn răng chịu vậy :3dkhoc:

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Sẵn topic này nhờ bác @bboypro0601 giúp mình về liều lượng của nước rửa xe cho 1 xô nhé bác. Với lại bác có cái mẫu khăn Micro fiber cho mình xem cái, vì ngoài chợ quá trời loại mà không xác định được có phải micro fiber hay không
Thanks bác!
Khăn Microfiber của những hãng chuyên car care thì rất mắc, ít thì cũng hơn 100k/cái như Liqui moly, còn cao hơn thì dao động từ 200-300/cái như của Sonax, những cái có tên tuổi mua thì dễ rồi, còn thông thường ngoài siêu thị hay các cửa hàng tạp hóa thì ôi thôi là đủ loại, thằng nào cũng ghi Microfiber mà về lau như ...shit, ko thấm nước tẹo nào nhưng sau nhiều lần chuột bạch thì e thấy loại này của NHÀ ĐẸP MAGIC CLEANER lau là ổn áp, và cũng vừa túi tiền, nếu như ko đòi hỏi cao thì e thấy loại này là ok
Rửa xe! SÁT THỦ thầm lặng (Update Clip trang 1)

loại này e hay mua ở Co.op, bác để ý là lấy đúng mẫu như hình trên nhé, Magic cleaner nó cũng có nhiều loại lắm, e thử hết rồi thì chỉ có loại trên dùng là dc nhất
http://nhadepmicrofiber.com/chi-tiet-san-pham/khan-lau50-x55-cm-vai-ndF-331.html

Hạng B2
16/3/14
129
47
28
a bboy ơi a có thể làm 1 bài về oánh bóng xe ko a. Kaka. Thanks a trước nhé.