Tập Lái
14/4/14
27
6
3
Q.7
Nói về giá, thì sonax nó là thương hiệu rồi, nhà pp dc ủy quyền chính thức từ Sonax Germany nên giá của sonax tất nhiên sẽ cao hơn những chỗ làm đại trà khác, nhưng đối với chuẩn detail thì giá này là bình thường,thậm chí là còn hơi rẻ, có một vài ae chơi detail tại nhà ko mở dv nhưng nhận làm xe giá còn cao hơn sonax nhiều, trong đó có e:3dcuoi:, nếu bác biết về quy trình mới thấy tại sao nó mắc như vậy. Còn về thời gian, đánh bóng mà trong ngày là nhanh lắm rồi đó bác, là do có nhiều thợ, chứ 1 ng làm nguyên con thì xác định là phải tầm 25 giờ làm việc ~ 3 ngày
Kiến thức về khoản này là em tịt hẳn. Bác cho ý kiến : Nếu xe mới mua về nên phủ nano hay dùng sonax??? Cho xe bóng lâu bác??

Hạng D
30/4/11
1.336
710
143
Em mới ráp dây để chạy thử Karcher thì chạy rất ngon. Em chỉ có thắc mắc là trong cuốn hướng dẫn sử dụng nó bắt buộc đoạn ống nối với máy dài tối thiểu 7,5m. Phải chăng nó muốn bảo đảm luôn có sẵn lượng nước nhất định phòng cháy máy?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Em mới ráp dây để chạy thử Karcher thì chạy rất ngon. Em chỉ có thắc mắc là trong cuốn hướng dẫn sử dụng nó bắt buộc đoạn ống nối với máy dài tối thiểu 7,5m. Phải chăng nó muốn bảo đảm luôn có sẵn lượng nước nhất định phòng cháy máy?
Không sao đâu bác , miễn là lúc bác không dùng máy nữa thì tắt máy và ngưng cấp nước sau đó bóp cò súng để lượng nước thoát hết ra ngoài . Còn khi sử dụng máy thì khi lắp vòi nước bác mở nguồn nước rồi bóp cò súng cho nước chảy ra trước hãy bật công tắc để máy nén áp lực . Đây là cách tốt nhất và sử dụng đúng nhất

Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Bác tư vấn giúp em Applicator Microfiber và Applicator mút (dầy) dùng loại nào tốt vì em thấy cùng chức năng.Chenille Wash Mitt với 3 In 1 Microfiber Wash Mitt dùng loại nào tốt bác
Chào bác,
Em xin được trả lời thế này:
- Applicator có 2 dạng là bằng mút hoặc microfiber. Thật ra chức năng thì như nhau là đều để bôi hóa chất nhưng theo kinh nghiệm riêng của em thì:
=> Hóa chất dạng kem: nên dùng microfiber thì sẽ dễ bôi và tiết kiệm hơn
=> Hóa chất dạng lỏng hoặc sáp cứng (paste wax) thì nên dùng mút (foam) hơn.
- Găng tay rửa xe: Chenille và 3in1 đều dùng độc lập đc, tuy nhiên phối hợp 2 loại cùng dùng sẽ hiệu quả hơn.
=> Chenille có tua dài, cuốn và giữ bụi tốt, nên dùng ở 1/2 thân trên của xe và mặt phẳng ngang như capo, mui, cốp
=> 3in1 thì cọ rửa (ma sát tối hơn) đặc biệt phần sần ơ 2 bên lườn. nên dùng cho 1/2 thân dưới xe nơi có nhiều vết bẩn khó chịu như nhựa đường, bùn đất... Ngoài ra phần lót của 3in1 có lớp nylon nên ko làm ướt tay

Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Tôi dùng chai LEATHER&VINYL RESTORER của 3M, nhưng mùi khó chịu quá. phải mở cửa xe liên tục 3 đêm mới hết mùi. Bác chủ tư vấm dùm loại nào không mùi hay mùi dễ chịu hơn và đặc biệt là không làm mặt taplo bóng lên như sản phẩm này. Cám ơn bác.
Bạn dùng thử các sản phẩm của Chemical Guys nhé. luôn có mùi dễ chịu. www.chemicalguysvietnam.com

• Like
Reactions: bboypro0601