Hạng D
8/5/09
1.258
2.076
113
HUNG BK nói:
ThaibinhLT nói:
HUNG BK nói:
nhatgung nói:
bác làm em nhớ đến đà lạt rồi nè

Nhớ thì lên đi bác, tuần tới là đỉnh cuả đỉnh mùa hoa rùi đó...
E đang sắp xếp, bận cũng phải đi, năm có lần mà !
Ack, em tính đi tuần này mà kẹt rồi, 22/11 mới xuất phát được, bác HUNG BK đi về cho em xin ít thông tin nhé.

Em mới về hôm qua, có chút rì phọt với các bác:

- Cung đường: em chọn SG-Long Thành, Hương lộ 10, Ngã ba Tân Phong, Gia Ray, DT 766, 713, đèo Tà Pứa, QL 20. Dài hơn cung đường truyền thống khoảng 15km nhưng nhàn nhã hơn, thời gian nhanh hơn (315km với 6 tiếng k kể thời gian nghỉ), chỉ khoảng 10km đường xấu khúc qua đèo Tà Pứa nhưng sedan vẫn đi được dù không lấy gì làm dễ chụi, nhưng còn tốt hơn Ql 20 nhiều. Chân đèo BL đang trải nhựa, đi ổn rồi, hương lộ 10 qua Cẩm Đường Long Thành đi ngon, có tí xấu nhưng không đáng kể...
- Giờ đang là đỉnh của mùa hoa Dã Qùy, ta có thể thấy ở đèo Phú Hiệp, cao tốc Liên Khương và Đà Lạt thì ở ngoại ô (đường vào KDL Suối Vàng chẳng hạn...).
- ĐL giờ nhiệt độ ban ngày khoảng 18-22*c, ban đêm khoảng 16*, thành phố đang chuẩn bị cho festival Hoa vào cuối năm.
- Nhất định các bác phải ghé vào quán Dê Ngân (22 Hai Bà Trưng) nhé, làm cái lẩu chỉ 2 xị + tí rượu thuốc (30-50-80k/xị tùy loại) nhưng sẽ tê hết cả người...

Nhanh lên các bác, em nghĩ khoảng 1-2 tuần nữa hoa DQ sẽ tàn.
Cảm ơn bác, xe em gầm cao,đi đêm nên em đi đường QL 20 ạ

Hạng C
30/12/05
616
9.541
93
k-home.vn
Hình đẹp, cảnh đẹp, bài viết hay, Bác làm em nhớ Đà Lạt quá, 3 năm rồi chưa đi :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
@@@@ Sao có đến 2 ông OSers mà có tên BK ấy nhỉ!? Làm mình nhầm: Hùng BK và Nam BK, ông nào đi CRV vậy? bác Hùng BK phải không ah?

Ah nếu chiều lạnh lạnh ghé quá lẫu bò ở khúc Nguyễn Thị Định, quán nhà tole đơn sơ, giá mềm 4 người chỉ 200k ăn mệt nghỉ :D, chủ yếu là dân địa phương ăn thôi.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
ôi nhớ lại thời trẻ thơ quá.....lúc trước quê mình cũng có nhiều lắm.....cái này cũng có tên gọi là cúc quỳ....

• Like
Reactions: HUNG BK
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Bây giờ tháng tám rồi hỡi em...

vậy còn 3 tháng nữa, mùa dã quỳ lại về trên cao nguyên lạnh. Nhất định e sẽ trở về ! ...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
@@@@ Sao có đến 2 ông OSers mà có tên BK ấy nhỉ!? Làm mình nhầm: Hùng BK và Nam BK, ông nào đi CRV vậy? bác Hùng BK phải không ah?

Ah nếu chiều lạnh lạnh ghé quá lẫu bò ở khúc Nguyễn Thị Định, quán nhà tole đơn sơ, giá mềm 4 người chỉ 200k ăn mệt nghỉ :D, chủ yếu là dân địa phương ăn thôi.

Dạ em chạy con CRV ạ, mà cũng đang tiễn em í lên đàng vì đã chung sống 5 năm nên cũng đã chán... Trên này có tới mấy ông BK : Liem BK, Nam BK, Tran BK...

Lần tới có cơ hội em sẽ ghé quán lẫu bò bác tư vấn làm phát.

Còn 2 tháng nữa là đến hẹn rồi đó bác...

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Hôm nay mồng 7 rồi, chỉ còn khoảng 10 ngày nữa là đến hẹn rồi...

Các bác trang thủ sắp xếp lên ngắm hoa dã quỳ đi.