Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em nghĩ sao em rể bác không thuê đại xe hoa cho rồi, tốn kém bao nhiêu đâu,khỏi mượn cho phiền hà.Chưa gì mà đã nhờ vả rồi thì sau này còn mượn thêm gì nữa.Với lại nếu em ruột thì sao cũng được còn em họ mà nhà cửa ,xe cộ cho mượn đám cưới thì làm ăn hơi lận đận xíu.
Lần đầu em nghe bác nói vậy. Vậy mà từ đó giờ em cho anh em họ hàng mượn rước dâu mấy lần hoàn toàn miễn phí và vui vẻ mà không hề suy nghĩ. Sắp tới đây lại chuẩn bị làm 1 chuyến rước dâu cho ông anh nữa. Em nghĩ rước dâu cũng như se duyên là làm phước phải tốt chứ sao xấu được bác.

• Like
Reactions: valuableking
Hạng D
4/9/06
2.280
21.951
113
Ngụy biện, xe sedan sao mà sánh được với mấy chiếc mui trần.
Dẫu bác bác có giúp người ta một chiếc 4 chỗ, bác cũng nên mang xe bác đứng vào hàng rước dâu, đừng có trốn, xấu mặt.

:3dbuonngu::3dkhoc:....vừa mất lúa vừa mòn xe....thôi được...chiều em nó vậy...

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
:3dbuonngu::3dkhoc:....vừa mất lúa vừa mòn xe....thôi được...chiều em nó vậy...
thôi bác. cho mượn mà còn sợ mòn thì thôi. để em nó vui trọn vẹn đi mắc công ăn tiệc mất ngon:3dchientrung:

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
em đang phân vân quá...có đứa em gái họ sắp chống lầy....nó định hỏi mượn con xe CRV của em để rước dâu...xe thì mới đẹp....nhưng em bảo nó từ xưa đến giờ có ai rước dâu bằng xe 7 chỗ SUV bao giờ....lên hình nhìn coi sao được...hichic...nhưng nó cứ hỏi....các Bác OS thấy lên hình coi được không ???
Có xe rước dâu là phước rồi bác, không có xe còn khổ hơn
Cụ nhà em rước dâu hình như bằng xe bò thì phải :)

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Không phải được mà là quá được, xe nhà là tốt rồi không tốn xèng, OK luôn thôi, vấn đề là Bác có thỏai mái khị cho mượn hay hông thôi

• Like
Reactions: mittokhoa
Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
Không phải được mà là quá được, xe nhà là tốt rồi không tốn xèng, OK luôn thôi, vấn đề là Bác có thỏai mái khị cho mượn hay hông thôi
nếu là em. đồng ý luôn không lăn tăn. thích người khác lên xe mình trong trong đám cưới, hãnh diện lắm