Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Đông lạnh rồi rã đông mà vẫn...ngóc đầu dậy. "Cường tráng" vậy sao, tao phục mày nhe rươi.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Cám ơn các bác đã bổ ssung cho em thêm 1 mớ kiến thức về em rươi này...
Có điều, các bác muốn nhậu chả rươi thì đừng bảo rươi đi mua rượu nếu kg đặt đk: kg được mang vớ - giày - dép nha, nếu kg thì tới Tết Công cũng kg có rượu mà uống đó!!! :D :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Chẳng hiểu sao em ăn rắn, chuột...thì không sao, nhưng nhìn nhộng, rươi ...mấy thứ mềm mà nhỏ thế này...em sợ.
Thanks bác Bông bụp cố công tường thuật bằng hình ảnh, sinh động lắm.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
dawn nói:
Chẳng hiểu sao em ăn rắn, chuột...thì không sao, nhưng nhìn nhộng, rươi ...mấy thứ mềm mà nhỏ thế này...em sợ.

Tui cũng rứa,hầu như món gì trên đời này cũng ăn được và thấy ngon miệng.Nhưng những món thuộc về họ côn trùng và các lọai mắm (trừ nước mắm) thì...không thể tham gia.Có người từng nói với tui rằng như thế là mất toi nửa cuộc đời rồi còn gì...;)

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
hcivic nói:
dawn nói:

Tui cũng rứa,hầu như món gì trên đời này cũng ăn được và thấy ngon miệng.Nhưng những món thuộc về họ côn trùng và các lọai mắm (trừ nước mắm) thì...không thể tham gia.Có người từng nói với tui rằng như thế là mất toi nửa cuộc đời rồi còn gì...;)

Chính xác là các bác mất toi hơn nửa cuộc đời!!!
Quan điểm của em: bất kỳ con gì có mặt trên đời này mà lưng chĩa lên trời, bụng úp xuống đất, nhúc nhích cọ quẹt, bà con xơii được thì em làm tuốt luốt.
Cảm giác khi em ăn món trứgn đúc chả rươi tự làm: thơm mùi & ngọt vị vỏ quýt, nhai kỹ cảm được vị bùi của trứng chiên, tí sừng sựt dai dai & beo béo của em rươi chưa chín kỹ. Nhưng nói về độ béo, em rươi này thua xa em đuông dừa tắm nước mắm ăn sống, béo & thơm hết biết