Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Re:[S.O.S] Các ký hiệu cảnh báo quan trọng trên bảng táp lô

bác xem coi trong xe có những kí hiệu gì, đưa hết lên luôn bác chủ. để a e có lên xe khác chạy thì biết mà dùng.

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53

Up cho nhung ai can

Hạng B2
21/7/12
493
18
18

thanhk bác chủ nhiếu!

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương

Chào Bác chủ
Bác cho em hỏi - Nếu những tình huống đó xẩy ra khi đang đi trên đường vắng hoặc quá xa thành thị, có nên chạy gắng không? hay ngồi chờ alo. Trong trường hợp như vậy nên làm những gì?
Em hỏi hơi ngu, nhưng nghiêm túc

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM

Theo em thì tùy ký hiệu xuất hiện trên taplo mà ta nên ngồi chờ sự trợ giúp hay chạy gắng tiếp đến gara gần nhất!

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

vinh khanh nói:
Chào Bác chủ
Bác cho em hỏi - Nếu những tình huống đó xẩy ra khi đang đi trên đường vắng hoặc quá xa thành thị, có nên chạy gắng không? hay ngồi chờ alo. Trong trường hợp như vậy nên làm những gì?
Em hỏi hơi ngu, nhưng nghiêm túc
Nếu là đèn báo nhiệt độ nước làm mát, hoặc áp suất dầu nhớt, đèn áp suất lốp, đèn lỗi hệ thống lái: thì nên nằm đường chờ cứu hộ, sửa chữa

Còn nếu đèn Check Engine thì vẫn chạy tốc độ vừa phải được, đèn ABS thì chỉ mất ABS chứ không mất thắng, đèn túi khí sáng vẫn chạy được...

Đại khái là thế: ta nên đánh giá cho đúng mức độ nghiêm trọng của lỗi, mà đưa ra quyết định.

Tập Lái
6/6/13
2
0
1
Re:[S.O.S] Các ký hiệu trên bảng táp lô

Các tiền bối cho em hỏi có khi nào đèn báo Check Engine sáng vì lì do kiểm tra định kì ko? Hôm quaXe e vừa qua 194,000 km thì đèn đó sáng lên. Đang trên Highway ghé vào chõ kiểm tra thì ngta bảo ko sao, và e chạy thì vẫn ok thật.
Xe Mazda6 2003 e mới mua lại chạy đc vài tháng. Xe bảo dưỡng định kì đầy đủ.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Re:[S.O.S] Các ký hiệu trên bảng táp lô

newbie driver nói:
Các tiền bối cho em hỏi có khi nào đèn báo Check Engine sáng vì lì do kiểm tra định kì ko? Hôm quaXe e vừa qua 194,000 km thì đèn đó sáng lên. Đang trên Highway ghé vào chõ kiểm tra thì ngta bảo ko sao, và e chạy thì vẫn ok thật.
Xe Mazda6 2003 e mới mua lại chạy đc vài tháng. Xe bảo dưỡng định kì đầy đủ.
Hết bảo hành hãng, bác vô gara than, kiểm tra, họ ẽ cắm vô hộp tổng một cái đèn, đèn chớp theo nhịp nào, họ dò theo số liệu đó trong catalog, trong đó sẽ báo lỗi gì thì khắc phục lỗi đó. Xe Accord 1992 của em được gara kiểm tra báo "bộ phận bù xăng bị dơ", VS xong thì hết.
Vô hãng thì THAY ĐỒ MỚI!