Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Sachs và những .... người bạn !!!

Quên, nói thêm về vụ lắp đặt: theo như trong hình em thấy cái cấu tạo của nó nên quay xuôi xuống theo chiều logo là để nước mưa không chảy vào loa:D:D:D Bác Master of Bike Art xoay ngược như vậy thì sẽ làm mất đi tác dụng của cái hộp bảo vệ đấy[8D][8D] Tây nó đã làm thì đố có sai bao giờ...hehhe

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

Lắp thế này thì bác vẫn trượt lên để đóng loa lại mà, bác gắn ngược lại thì khi trượt ra nó sẽ che hết cái đồng hồ lại, Tây chế cái này để cầm theo và xếp lại cho gọn khi di chuyển chứ không phải để lắp trên xe và che mưa, portable music box mà bác !

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ý em là nếu lắp ngược vậy, thì nước dễ vô cái khe giữa phần cố định và phần trượt và chảy vào trong. Lắp xuôi thì có phần nắp bo tròn nó che phía trên lại rồi, không chảy vào mặt loa và các nút bấm được[8D] CÒn phía dưới nếu để xuôi nước cũng theo trọng lực mà chảy ra chứ không chảy vào...Muốn chắc ăn hơn, có thể cho thêm chút silicon vào các khe cố định và chế thêm 1 miếng che dính vào phần trượt và phủ lên phần cố định khi đóng lại.

Nói chung cũng chỉ đỡ được phần nào thôi, chứ có mưa to thì cũng nên gỡ ra cất vào túi là chắc ăn nhất:D:D

Nhiều chuyện thiệt...xe của bác mà em cứ ngứa mồm

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/2/07
9
0
0

Nhà bác MBA ở cạnh trung tâm thương mại Cái Khế thì phải?? Em thấy bác dạo phố với vợ con rồi, xe rất cool. Em cũng đang làm việc tại Cần Thơ đây. HÔm nào xin được diện kiến bác một lần mới được.

Tập Lái
9/2/07
9
0
0

@MBA: Rằm tháng giêng thì chắc em còn ở Cần Thơ nên nếu được thì ới em một tiếng nghe Bác. Em cũng thích nghe nhạc lắm Bác ạ.