MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0
Hôm nay ngồi suốt buổi sáng để nghĩ cách đem những người bạn theo quanh mình trên khắp mọi nẻo đường !!!

Chiều nay vừa thực hiện xong, giờ thì em có thể đi cùng ...... một Tuấn Ngọc, một Từ Công Phụng, một Thái Thanh vào miền ký ức rồi các bác ạ !!!

Đây là loa JBL on tour, âm thanh cưc hay, không gian nhạc rộng, tiếng rất sâu, thể hiện âm vực trầm và trung rất hay, âm vực cao trình diễn đặc biệt và khá linh hoạt ở những đoạn đổi tiết tấu !

Em đã thử buổi trưa ngoài phố đông người ( trời nắng âm thanh bị loãng và tâm lý người nghe không được cảm tốt ) âm thanh vẫn giữ được vẻ khoẻ và chắc

Vẫn giữ được nét thanh lịch vì người xung quanh không nghe và không bị gây ồn !

Loa để quay theo hướng trượt lên nhưng nếu gắn vào theo hướng trượt lên sẽ che đồng hồ nên em gắn quay ngược hướng lại nên logo JBL bị ngược chiều :D:D:D ! Em đến chỗ cắt decal để làm logo nhưng không vừa ý nên thôi, mai em sẽ đi chỗ khác làm tiếp !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/7/06
332
0
0
RE: Sachs và những .... người bạn !!!

cái đó là cái gì vậy bác, xin bác nói rõ được ko ạ?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

loa cho iPod hả bác [8|][8|][8|]

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

Nó là JBL on tour, sorry lúc em post nhiều hình nên chưa chú thích !

Link của em nó đây : http://www.jbl.com/home/products/product_detail.aspx?prod=JBL%20ON%20TOUR&SerId=HMM&sCatId=&WT.mc_id=JBL%20ON%20TOURPBLK

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Oh dzé....chơi thế thơm đó bác. nhưng trời mưa thì nhớ mang xe vào nhà nhé:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Khen cho người vừa yêu văn nghệ vưa khéo tay mần !
.Mà hay nhất là câu này :
"Vẫn giữ được nét thanh lịch vì người xung quanh không nghe và không bị gây ồn !":)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thành quả của bác quá ổn.đừng có nhạc đập ầm ầm như mấy anh kẹo kéo là quá đẹp
cái này hơn ipod hay mấy em điệnthoại nghe nhạc ở chỗ vừa nghe nhạc được mà nghe tiếng bô xe,kèn xe:D được.

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

@ Der Fahrer : Cảm ơn bác đã động viên em !!!

@ Tenziketui : Em cũng suy nghĩ như bác, nghe tai nghe có cái hay riêng âm thanh chuẩn nhưng cách biệt với môi trường xung quanh, có khi đi dạo về mà mình không có cảm giác đi dạo mà có cảm giác vừa ở phòng nhạc ra ! Còn nghe nhạc kiểu này sẽ kết hợp được nhiều thứ : Về làng quê nghe được tiếng nô đùa của trẻ thơ, tiếng í ới của chú năm đầu làng bà tám cuối xóm, hay ta đi vào còn đường nào thanh vắng dưới hàng cây thẳng tấp bỗng chợt ta dừng xe lại vẫn nghe được tiếng động cơ hòa quyện vào tiếng nhạc thì cảm giác của một người đi xa về hiện lên rất rõ !

Không gian nghe nhạc với em quan trọng hơn cả chất lượng âm thanh, đôi khi tình cờ đâu đó thản thốt lời nhạc mà mình yêu hay một đoạn nhạc của một trời yêu thương thì bác biết lúc đó thế nào rồi, ngồi nghe bộ dàn xịn trong phòng đôi khi đơn điệu và không đưa đến cảm xúc thật được !!!

Gần tới rằm tháng giêng, em sẽ lấy xe ngồi dưới trăng nghe thử bài "Duyên Thề - Thái Thanh hát" ; " Moonlight sonata - Beethoven " ................ rồi em quay lại đây để nói về cảm xúc !!!

Thanksss

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

:D:DHehehehe...Lão MBA đẹp giai, học giỏi... này lại sắp sửa đem xe đẹp. loa ngon ra ngồi dưới trăng rằm mà nghe nhạc lãng mạn thì....các em gái mới nhớn xứ Tây Đô nội công còn mỏng manh như lá mạ non trong gió làm sao mà chịu đựng nổi độc chiêu này chớ:(:( (Cái loại chim già sắp thành tinh như em mà chỉ nghe lão tả sơ sơ cũng sắp sửa muốn xô ghế ôm trăng nhảy xuống biển giữa ban ngày để tìm kiếm...1 chút lãng mạn đây nè)

Theo em vụ này chỉ hạp với các chuyến dã ngoại về nguồn nơi ít có những tạp âm kém phần lãng mạn như tiếng xe cộ, tiếng cãi cọ, gào thét...mà thôi, chớ đi giữa phố đông mà Active nó lên...dù là loa giời đi nữa thì người ta vẫn cho là xe...kẹo kéo:D:D:D

Về thẩm mỹ, riêng với 2 con mắt chim của em thì em chả thích để cái loa ấy ngay tay lái chút nào...Nó biến cái cảm giác chinh phục con Madass của 1 anh hùng thành cảm giác cưỡi 1 con xe đạp địa hình tà tà nghe nhạc, ngắm đời:D:D, hay tệ hơn là 1 con xe kẹo kéo chính hiệu...hihi xin lỗi nếu làm bác mất hứng nhé.

MBA
Hạng B1
19/7/06
72
1
0

Nó không ồn lắm đâu bác !