Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Xin chào anh em,
Hiện mình đang có lô đất bên sadeco Phước Kiển giai đoạn 1, hơn 10 năm nay rồi mà không được cấp sổ, cũng có nhiều người như mình và họ mới kêu cứu báo chí, không biết anh em có cách nào để đòi được sổ không, chia sẻ cho mình với, cảm ơn anh em nhiều

Hạng B2
23/8/17
107
1.619
93
Xin chào anh em,
Hiện mình đang có lô đất bên sadeco Phước Kiển giai đoạn 1, hơn 10 năm nay rồi mà không được cấp sổ, cũng có nhiều người như mình và họ mới kêu cứu báo chí, không biết anh em có cách nào để đòi được sổ không, chia sẻ cho mình với, cảm ơn anh em nhiều
Lô của anh có bán không anh?

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Hình như Cty này có người bị nhập kho liên quan anh Dũng - anh Sáu phải ko anh? nếu có thì có ngươi mới thay thế chưa? người đó có nắm được hết tình hình pháp lý khu này chưa? nếu 1 cái chưa thì còn lâu lâu lắm đó!

được cái khu này vị trí tương lai ngon, vì cả khu đang phát triển rần rần!

Hạng B2
18/6/19
243
189
44
42
Hình như Cty này có người bị nhập kho liên quan anh Dũng - anh Sáu phải ko anh? nếu có thì có ngươi mới thay thế chưa? người đó có nắm được hết tình hình pháp lý khu này chưa? nếu 1 cái chưa thì còn lâu lâu lắm đó!

được cái khu này vị trí tương lai ngon, vì cả khu đang phát triển rần rần!
Có phó tổng mới với CT HĐQT rồi anh ơi, tổng thì chưa có, khu này pháp lý OK hết rồi, có hơn 500 nền ra sổ rồi, còn 106 nền thì họ nói bên sadeco đang vướng nghĩa vụ công với nhà nước nên bị sở tài nguyên môi trường giử lại ko ra sổ, giờ ko biết đòi bằng cách nào đây a

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Có phó tổng mới với CT HĐQT rồi anh ơi, tổng thì chưa có, khu này pháp lý OK hết rồi, có hơn 500 nền ra sổ rồi, còn 106 nền thì họ nói bên sadeco đang vướng nghĩa vụ công với nhà nước nên bị sở tài nguyên môi trường giử lại ko ra sổ, giờ ko biết đòi bằng cách nào đây a
nghĩa vụ công là cái gì???
bạn nghe nói như vậy thì có thể làm văn bản hỏi Sở TNMT để họ trả lời trực tiếp, với điều kiện bạn là người đứng tên trên HĐ mua với SADECO. hỏi toàn bộ pháp lý của việc này luôn nghen bạn, họ sẽ trả lời cho bạn.....

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
8/11/11
113
2.530
93
Em tưởng cái này ra sổ hết rồi. Hồi lấy sổ năm 2014 chỗ Nhà Bè, thấy nhiều người cũng lên lấy.

@ Em thích chị áo trắng ghê :)
Sadeco nợ sổ đỏ, nên làm sao để đòi

• Love
Reactions: zorojp
Tập Lái
5/5/13
3
3
3
Khu này pháp lý ổn, đã ra sổ cũng nhiều rồi. Còn vướng nghĩa vụ công, cũng chưa chắc là do doanh nghiệp. Tình hình hiện nay ở thành phố, nhiều doanh nghiệp cũng bị chậm trễ hồ sơ, mà cũng không biết than cùng ai.:);)

• Like
Reactions: Winter-Sonata