Tư Vấn Mua Bán Safira hay Mizuki

Tập Lái
18/5/20
6
0
0
Mizuki thì đừng mua, gần bãi đa phước, dân cư đang ở thì phàn nàn nhiều vấn đề. Em đã bán nó rồi, thành thật khuyên bạn như vậy
Cảm ơn bác , em cũng đang lăn tăn cái đa phước đó lắm

Tập Lái
18/5/20
6
0
0
Nếu muốn gần Q1, mua để ở, chọn khu không khí trong lành, yên tĩnh. Có thể ngía thằng Thủ thiêm dragon, sắp nhận nhà. Khu vực yên tĩnh, gần sông, nhiều cây xanh. Nhà anh Chủ tịt cũng ở gần đó nên mình nghĩ khu này sẽ không lộn xộn.
Hoặc có thể chọn Jamila KĐ thay vì Safira. Jamila đi lại thuận tiện hơn nhiều, đường SH sắp xong đi vào Q1 sẽ nhanh thôi. Nhất là khi có thêm cầu Thủ thiêm 2. Số căn hộ tại Jamila cũng ít hơn Safira. Mua Safira phải đi chung với xe container rất ớn.
Không nên mua Mizuki vì chạy vào Q1 kẹt xe và khu đó mùi rác hôi lắm đó. Tới khu PMH còn bị mùi, chỗ này lại gần hơn nữa thì mùi càng nặng.
Cảm ơn bác, bác phân tích đầy đủ thật

Tập Lái
18/5/20
6
0
0
Mình ở Mizuki đây bạn, có vài nhận xét cho bạn tham khảo :
  • mình đi làm ở Bitexco thì mất 25-35p tuỳ ngày, xe hơi đông ở Cầu Kênh tẻ và Cầu NVC, đi hơi chậm chứ ko phải kẹt cứng
  • chất lượng xây dựng ổn, nội khu tạm được, không khí mát mẻ, nhiều cây xanh
  • các tiện ích còn ít,ko có chỗ ăn chơi, hiện tại chỉ có vinmart và vài cửa hàng tạp hóa bên ehomes
-trường mầm non có 2 trường tư be bé, 1 trường công đang xây, 2021 tuyển sinh, cấp 123 thì qua q8 hoặc qua khu 6B Phạm Hùng
  • mùa mưa có ngập nhẹ ở đường số 1
  • vụ Đa Phước thì vẫn có ảnh hưởng nhưng ít, từ lúc giao nhà 6 tháng thì thấy cư dân phản ảnh mùi hôi 4-5 lần gì đó, riêng nhà mình ban công hướng Đông Bắc và Bắc thì ko nghe mùi, hướng nam bị nặng nhất
  • nếu có mua bạn tránh căn 56m2 ko có ban công, nhà khá bí vì cửa sổ mở rát ít
  • BQL còn nhiều cái chưa dc chuyên nghiệp nhưng dc cái cũng lắng nghe phản hồi của cư dân, sau 6 tháng mọi thứ tạm ổn
-cộng đồng cư dân rất mạnh, đấu tranh rất nhiều cho những bất cập tại đây, tới thời điểm hiện tại thì cũng tạm ổn, mình nghĩ dự án nào cũng có việc này việc kia,
Ý kiến của chính cư dân như bác đây thật đáng quý. Em có đến nơi tìm hiểu thì cũng ko tường tận bằng các bác đã sống ở đây Em cảm ơn bác nhiều!

Tập Lái
18/5/20
6
0
0
Nếu muốn gần Q1, mua để ở, chọn khu không khí trong lành, yên tĩnh. Có thể ngía thằng Thủ thiêm dragon, sắp nhận nhà. Khu vực yên tĩnh, gần sông, nhiều cây xanh. Nhà anh Chủ tịt cũng ở gần đó nên mình nghĩ khu này sẽ không lộn xộn.
Hoặc có thể chọn Jamila KĐ thay vì Safira. Jamila đi lại thuận tiện hơn nhiều, đường SH sắp xong đi vào Q1 sẽ nhanh thôi. Nhất là khi có thêm cầu Thủ thiêm 2. Số căn hộ tại Jamila cũng ít hơn Safira. Mua Safira phải đi chung với xe container rất ớn.
Không nên mua Mizuki vì chạy vào Q1 kẹt xe và khu đó mùi rác hôi lắm đó. Tới khu PMH còn bị mùi, chỗ này lại gần hơn nữa thì mùi càng nặng.
Đường Song hành sắp xong ko bác, mới đây em thấy báo đăng tp lấy lại đất dùng để trao đổi vs bên thầu do treo mãi vẫn chưa xong đường

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Chào các bác,em làm ở q1 và đang tìm mua cc để ở thuận tiện đi lại, đang nhắm đến hai em Safira q9 và Mizuki Bình Chánh. Nhờ các cao nhân trên diễn đàn cho em ý kiến tư vấn giúp. Em xin đa tạ!!!
bác mở bản đồ ra thì thấy hướng safira nó sáng sủa hơn nhiều, trước mặt nhìn về trung tâm thủ thiêm, q1; sau lưng là thủ đức, kcn cao; bên hông là xa lộ, metro...tuy nhiên cùng tầm giá nên chọn jamila đi lại thuận tiện hơn (nhưng đã bàn giao dc 2 năm) hoặc tham khảo thêm hausneo gần đó hoặc 1 loạt chung cư dọc Nguyễn duy trinh Q2.

• Like
Reactions: ChristNgo
Tập Lái
13/8/16
22
50
13
43
  • mình đi làm ở Bitexco thì mất 25-35p tuỳ ngày, xe hơi đông ở Cầu Kênh tẻ và Cầu NVC, đi hơi chậm chứ ko phải kẹt cứng
  • các tiện ích còn ít,ko có chỗ ăn chơi, hiện tại chỉ có vinmart và vài cửa hàng tạp hóa bên ehomes
-trường mầm non có 2 trường tư be bé, 1 trường công đang xây, 2021 tuyển sinh, cấp 123 thì qua q8 hoặc qua khu 6B Phạm Hùng
  • vụ Đa Phước thì vẫn có ảnh hưởng nhưng ít, từ lúc giao nhà 6 tháng thì thấy cư dân phản ảnh mùi hôi 4-5 lần gì đó, riêng nhà mình ban công hướng Đông Bắc và Bắc thì ko nghe mùi, hướng nam bị nặng nhất
  • BQL còn nhiều cái chưa dc chuyên nghiệp nhưng dc cái cũng lắng nghe phản hồi của cư dân, sau 6 tháng mọi thứ tạm ổn
-cộng đồng cư dân rất mạnh, đấu tranh rất nhiều cho những bất cập tại đây, tới thời điểm hiện tại thì cũng tạm ổn, mình nghĩ dự án nào cũng có việc này việc kia,
Ý kiến khách quan nè, mình cũng ở nhà phố trong này.Tuy vị trí thuộc huyện Bình Chánh nhưng sát bên q7, đi xe máy vào q1 chỉ 20 phút. Mùi hôi Đa Phước lâu lắm mới bị, có lẽ ở căn hộ trên cao sẽ nghe mùi rõ hơn. Nhiều bạn cứ nhắc khu Nam thì cứ mặc định chỗ nào cũng bị mùi Đa Fuck, kk (cái bãi rác này 2024 là đóng cửa rồi). Còn chung cư nào mới vừa đưa vào sử dụng mà chẳng có những xung đột giữa khách hàng và cđt,..
https://tuoitre.vn/bai-rac-da-phuoc-se-het-hoi-khi-dong-cua-vao-nam-2024-20200103181802002.htm

• Like
Reactions: ChristNgo
Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
Jamilla sau này đc hưởng ké cái siêu thị chỗ lakeview, Safira thì mật độ đông hơn nên chắc sẽ có tiện ích nội bộ nhiều hơn, đặc biệt mua căn hướng khu lucasta thì ngắm ngọc trinh bơi hằng ngày

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Mizuki không nằm trong hướng gió Tây Nam từ Đa Phước sao lại hôi?
Cái này là ngày xưa chủ đầu tư đưa ra trả lời cho khách hàng khi dự án chưa hình thành. Chứ giờ dân ở rồi. Mùi hay không là biết liền.
Và mình khẳng định là có mùi hôi của Đa Phước

• Haha
Reactions: runaway2310