Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Heloo các bác đi cung đường QL20 đi BL / DL

Hiện tại thì việc di chuyển qua cung đường này quá ư là thoải mái, hiện 1 tháng bèo mình cũng đi 2 - 3 lần. Mình chỉ lưu ý các bác mới đi như sau :

1. Thời gian di chuyển khung giờ tối (sau 18h) hoặc khung giờ sáng (4h) là đẹp.
- Xuất phát 4h sáng, ko quá sớm (buồn ngủ), tới định quá ăn sáng là ổn. Bún huế, hủ tíu đầy đủ (ăn bên trái nhé)
- Xuất phát khung giờ tối chạy tới Bảo Lộc ăn phở vừa ấm, vừa ngon xong về KS/Nhà ngủ

2. Đường nào ? Hiện tại Ql 20 quá ổn, nếu đi như giờ của mình, đi đúng tốc độ kể cả trong hay cuối tuần thì chỉ 3 tiếng là các bác tới trung tâm BL (nhà mình ở Q9, chân cao tốc), còn từ các quận khác các bác cộng thêm 15 - 60p tùy nơi. Ngày xưa khi QL 20 sửa, từ BL - SG mất tới 6 tiếng, lúc đó đèo tà pứa là lựa chọn tốt, còn giờ cứ ql 20 cho lành.

3. Tốc độ : đúng khung mà đi, riêng mình đi hơn 20 năm nay mới bị bắn 2 lần :D . Các điểm bắn cần lưu ý : cầu la ngà, qua cầu la ngà xíu có cái nghĩa trang bên phải, Madagui đến đại tùng lâm Hoa Sen, rừng giá tị, trước khi lên đèo, và lưu ý nay có bắn ngay đèo nên đúng tuyến nha các bác

4. Nếu lên Linh Quy, hãy có mặt tại chân chùa trước 5h, lúc đó mát mẻ, săn mây. chứ lúc 10h các bác lên 1 lần khỏi muốn đi lần 2

Có lên BL các bác ghé em làm ly cafe nhé. @Amoris Garden
Sài Gòn - Bảo Lộc dịp Lễ 30/4: Xin tư vấn lộ trình phù hợp, né kẹt xe

Hạng B2
21/12/16
108
166
43
49
Đ/v nhà mình đã rút ra kinh nghiệm từ rất lâu rồi là: Lễ lớn nghỉ dài ngày như 30/4 - 1/5 năm nay thì xác định các thành phố du lịch sẽ kẹt cứng --> Đi máy bay né kẹt xe thì lên tới ĐL cũng sẽ kẹt cứng người tại các điểm vui chơi ăn uống --> Dịch vụ chắc chắn sẽ quá tải nếu không nói là tệ --> Du lịch hành xác = Kết luận: Dịp Lễ này ở nhà cho lành mà SG cũng vắng, đợi giữa Hè + giữa tuần sẽ nghỉ phép chở tụi nhỏ vi vu sau. :)

• Like
Reactions: mazda6.