Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
30/4 có chỗ nào ko đông, ko fai địa điểm du lịch, nhưng cây xanh mát mẻ, vườn tược này nọ, có homestay hay farmstay gì đó cho thuê ko các bác ? lễ nghỉ dài ngày mà đi mấy chỗ đông người thì như cực hình, ngán quá ạh.

• Like
Reactions: Mapu001
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Đường lên này oto dễ đi k bác
Bổ sung thêm HD của bác Khanh Tran Cong:
Đi bộ lên thì đuối, mà đi xe ôm cũng kinh vì độ dốc rất cao. Từ chỗ xe ôm trả khách phải đi bộ khoảng gần 1 km nữa mới tới chùa.
Lúc xuống thì cứ từ từ tản bộ xuống, khỏi xe ôm. Nhớ mang theo áo chống lạnh...

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Cái này bao phượt =]]
thà vậy chứ cảnh bác @netcar_nake gặp dịp lễ, mình cũng bị hoài. Thà phượt xa chút, coi như đi hóng gió ngắm cảnh, còn hơn bò bò xếp hàng theo đít xe lớn. Thật ra mùa lễ là từ khúc định quán, dầu dây đến chân đèo bảo lộc là đã kẹt rồi. Chưa tính lết lên lết xuống cao tốc và mấy đèo khác nếu đâm thẳng lên đà lạt.

Tư vấn cho bác thớt có thể đổi Bảo Lộc thành Daknong, không khí mát mẻ hơn (như đà lạt hoặc lạnh hơn), chọn khu vực TP Gia nghĩa hay Eakar (nói chung là các loại ea hay eo gì ấy - xin lỗi mình ko đọc dc tên trên đó). Kiếm homestay farmstay cũng rất ok nha. Tiếc cái là dịch vụ hơi ít và hơi buồn, nhưng được cái ko xô bồ. Hứng thì lên thẳng Buôn Hồ chơi tham quan 1 ngày.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/10/20
805
954
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Đi bộ lên thì đuối, mà đi xe ôm cũng kinh vì độ dốc rất cao. Từ chỗ xe ôm trả khách phải đi bộ khoảng gần 1 km nữa mới tới chùa.
Chà, chắc vợ em bó tay rồi =]]

• Haha
Reactions: potot
Hạng C
25/10/20
805
954
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
thà vậy chứ cảnh bác @netcar_nake gặp dịp lễ, mình cũng bị hoài. Thà phượt xa chút, coi như đi hóng gió ngắm cảnh, còn hơn bò bò xếp hàng theo đít xe lớn. Thật ra mùa lễ là từ khúc định quán, dầu dây đến chân đèo bảo lộc là đã kẹt rồi. Chưa tính mấy đèo khác nếu đâm thẳng lên đà lạt.

Tư vấn cho bác thớt có thể đổi Bảo Lộc thành Daknong, không khí mát mẻ hơn (như đà lạt hoặc lạnh hơn), chọn khu vực TP Gia nghĩa hay Eakar (nói chung là các loại ea hay eo gì ấy - xin lỗi mình ko đọc dc tên trên đó). Kiếm homestay farmstay cũng rất ok nha. Tiếc cái là dịch vụ hơi ít và hơi buồn, nhưng được cái ko xô bồ. Hứng thì lên thẳng Buôn Hồ chơi tham quan 1 ngày.
Homestay đặt hết rồi bác, nên địa điểm là cố định rồi, nên mấy điểm khác chắc hẹn dịp khác bác ạ

• Like
Reactions: Kitaro
Hạng C
25/10/20
805
954
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Mình chả bao giờ đi đâu dịp Lễ lớn. Hành xác mệt mỏi vô cùng.
Xin lỗi bác chủ thớt

Mới đi Đà lạt 24-27/3: lúc lên: Đèo Bảo Lộc thì hơi đông, kẹt đèo Minosa cứng ngắt. Lý do: 1 em xe công dẫn đầu nguyên 1 đàn bò theo, không cách gì vượt được. Đèo hẹp, 1 làn, vạch liền liên tục, xe đối diện xuống ào ào
Lúc về thì đỡ hơn.
Kết luận: ở nhà dịp lễ cho lành. ngủ muộn, ăn sáng, caphe, dạo TTTM, hẹn làm vài chai với bạn bè, xem phim mình thích mà không có tg ngày thường, tập thể dục....
Cơ bản là vợ không muốn ở nhà bác ơi, nên thôi phi ra ngoài đường cho vợ vừa lòng. Heee

• Haha
Reactions: Marygold
Hạng D
16/11/20
2.658
7.925
113
37
Vậy là bác gặp xe ôm thả ngay trước cổng chùa rồi. Từ hướng quẹo vào linh quy thì đừng dừng ngay mấy chỗ bãi đậu xe đầu tiên, bác đi thêm vài chục mét tới chỗ bãi đậu xe thời thanh xuân cf homestay hỏi xe ôm sẽ chở bác đến tận nơi luôn.

• Wow
Reactions: potot
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Vậy là bác gặp xe ôm thả ngay trước cổng chùa rồi. Từ hướng quẹo vào linh quy thì đừng dừng ngay mấy chỗ bãi đậu xe đầu tiên, bác đi thêm vài chục mét tới chỗ bãi đậu xe thời thanh xuân cf homestay hỏi xe ôm sẽ chở bác đến tận nơi luôn.
Mình đi o tô vào tận cái bãi xe cuối đấy chứ, lúc đi bộ lên chùa và xuống, không thấy có xe ôm nào chạy tới sát chân chùa cả, hổng lẽ có đường khác... o_O

Hạng D
16/11/20
2.658
7.925
113
37
Mình đi o tô vào tận cái bãi xe cuối đấy chứ, lúc đi bộ lên chùa và xuống, không thấy có xe ôm nào chạy tới sát chân chùa cả, hổng lẽ có đường khác... o_O
Bãi xe cuối thì ít xe ôm đúng rồi bác ơi. Xe ôm các bãi khác đa số dừng ngay chỗ mấy quán nước có tấm biển xe ôm dừng ở đây nhưng xe ôm mà đi của bên Cf homestay thì người ta chở vào tận đó luôn, đi vào bên trong luôn, xe đi được mà. Chỗ này nó nằm ngoài đường và ở giữa bãi đậu xe đầu tiên và trước khi vào bãi xe của chùa, nó ghi là bãi đậu xe cf thời thanh xuân. Phải hỏi chủ quán thì sẽ có xe ôm đưa lên đưa xuống, chịu khó vào cf gọi nước uống tí, cũng rẻ thôi, cảnh nơi đó cũng đẹp lắm xong đi bộ lên lại chùa, cách chỉ cỡ vài chục mét thôi. Bác lên gg map search cái sẽ ra. Không thôi bác chịu khó hỏi mấy chị bán nước ngay chỗ bãi đậu xe chùa, nói là xe ôm lên thẳng chùa luôn, deal trước khi đi thì người ta sẽ chở bác tới đó luôn.

• Wow
  • Like
Reactions: thichmexe and potot
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Sài Gòn - Bảo Lộc dịp Lễ 30/4: Xin tư vấn lộ trình phù hợp, né kẹt xe

Ở chùa LQPA có con cún này rất khôn. Lúc ở sân cổng trời, mình làm quen nó tý, vậy mà khi đi xuống, nó dẫn bọn mình luồn qua rừng trúc, xuống tận bãi gửi xe rồi mới quay lên...
VC chủ quán(trái cây, bánh kẹo) bẩu, nó vẫn dẫn khách xuống vậy và khách thường mua bánh quy tặng cho nó. Mình định mua bánh cho nó mà nó chạy lên mất tiêu... :p