Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Các bác cho em hỏi thăm:

1. Đi Cao Lãnh / Núi Bà có cần chú ý cạm bẫy gì ko vậy?
2. Em ở Cao Lãnh 1 đêm thì ăn gì ngon và tham quan gì?

Cảm ơn các bác.
- QL1 đi ổn, chỉ còn 1 vài đoạn dằn xóc, cầu Mỹ Đức tây-Cái Bè thường xuyên ùn xe. QL30 nhiều vựa trái cây, chiều tối xe Cont nhiều. Nội ô Long Xuyên hay kẹt xe. QL91 chạy từ tốn, nhà dân 2 bên đường đông.

- Cao Lãnh có làng Bánh Xèo đường Lê Duẫn, tiện Hồng Ngọc hay Hoàng Gia Bảo ok. Hoặc có thể ăn các món đặc sản ở quán Đầm Sen đường Trần Quang Diệu (giá kha khá).

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
- QL1 đi ổn, chỉ còn 1 vài đoạn dằn xóc, cầu Mỹ Đức tây-Cái Bè thường xuyên ùn xe. QL30 nhiều vựa trái cây, chiều tối xe Cont nhiều. Nội ô Long Xuyên hay kẹt xe. QL91 chạy từ tốn, nhà dân 2 bên đường đông.

- Cao Lãnh có làng Bánh Xèo đường Lê Duẫn, tiện Hồng Ngọc hay Hoàng Gia Bảo ok. Hoặc có thể ăn các món đặc sản ở quán Đầm Sen đường Trần Quang Diệu (giá kha khá).
Làng bánh xèo giờ chán lắm bác,, ko ngon như xưa nữa,, 10 năm quay lại thấy chán hơn xưa

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113

Em vừa ăn Đầm Sen hôm rồi. Vắng. Chuột thì không có. Mấy món khác cũng bình thường. Giá hơi kha khá như bác nói.

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Xin hỏi các anh : tốc độ ô tô con tối đa cho phép ở :

Cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi
Cầu Vàm Cống
Cầu Cao Lãnh
Cảm ơn nhiều .

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mình vừa đi Châu Đốc về . Đi đến QL30 thì có nhiều quán cháo lòng ăn cũng được . Đường đi miền tây tương đối nhỏ,xe máy chạy nhiều , khó chạy max tốc độ cho phép .
Ở LX dân thích chạy giữa đường không sợ kèn xe , vào nội ô các bác chú ý .Long Xuyên có nhiều món ngon bình dân như bánh mì Phượng, cơm tấm , Bún riêu cô ba, bún cá Long Xuyên .v.... Đi khoảng từ 14h ngang cafe Bảo Thu ( đường Tôn Đức Thắng) có quán ăn vặt ,ăn hủ tiếu bò viên , chuối , khoai cốt dừa, gỏi cuốn , đá bào v.v... bao rẻ mà ngon .
Châu Đốc đi đường tránh vào chùa bà có trạm mua vé tham quan 20k/nguoi , mà mình về đường chợ Châu Đốc thì không thấy trạm , ko biết có trốn được không .
Cái trạm vé này tào lao, em đi bị nó túm 60k/4 người, bớt được 1 vé cho em, em nói lái xe thuê.

Hôm sau em ngủ Châu Đốc rồi đi Tịnh Biên (qua đúng cái Cổng Chùa Bà hôm trước) chả thấy ai bán vé, thu phí.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2436051*Ảnh minh họa

Các bác cho em hỏi thăm:

1. Đi Cao Lãnh/Núi Bà có cần chú ý cạm bẫy gì ko vậy?
2. Em ở Cao Lãnh 1 đêm thì ăn gì ngon và tham quan gì?

Cảm ơn các bác.
Cơm trưa Long Xuyên, quán Hai Thuế...mình ăn ở đây hơn 20 chục năm rùi, giờ vẫn còn.

Hạng D
4/10/15
1.428
2.503
113
36
Mình vừa đi Châu Đốc về . Đi đến QL30 thì có nhiều quán cháo lòng ăn cũng được . Đường đi miền tây tương đối nhỏ,xe máy chạy nhiều , khó chạy max tốc độ cho phép .
Ở LX dân thích chạy giữa đường không sợ kèn xe , vào nội ô các bác chú ý .Long Xuyên có nhiều món ngon bình dân như bánh mì Phượng, cơm tấm , Bún riêu cô ba, bún cá Long Xuyên .v.... Đi khoảng từ 14h ngang cafe Bảo Thu ( đường Tôn Đức Thắng) có quán ăn vặt ,ăn hủ tiếu bò viên , chuối , khoai cốt dừa, gỏi cuốn , đá bào v.v... bao rẻ mà ngon .
Châu Đốc đi đường tránh vào chùa bà có trạm mua vé tham quan 20k/nguoi , mà mình về đường chợ Châu Đốc thì không thấy trạm , ko biết có trốn được không .
Công nhận ổ bánh mì dưới LX nó khác xa trên này, đi đâu về cũng phải gặm mấy ổ cho đã thèm. Bún riêu cô ba thì giờ dở lắm bác ơi, ko còn như xưa, mà em nhớ hình như nó dời vào hẻm rồi, xe hơi ko vao được thì phải

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Công nhận ổ bánh mì dưới LX nó khác xa trên này, đi đâu về cũng phải gặm mấy ổ cho đã thèm. Bún riêu cô ba thì giờ dở lắm bác ơi, ko còn như xưa, mà em nhớ hình như nó dời vào hẻm rồi, xe hơi ko vao được thì phải
Để có dịp em thử bánh mì.

• Like
Reactions: No[2]