Hạng F
5/3/10
5.995
31.282
113
Em cũng tính đi T7 này, sáng 4g đi, tới nơi cúng xong, lanh quanh tý ăn trưa rồi về SG lại. Định đi QL 62 qua ngã Hồng ngự, qua 2 cái phà Tân châu và Châu giang, em đi sedan chở vợ và 2 con hơi lớn lớn rồi. Đường này ổn không mấy anh?
1) nên đi lệch giờ 1 tí thì bao phà vắng: 4h chiều đề pa tới nơi 12h (giờ này nhiều người cho là thiêng nhất) sau đó tìm chỗ nghỉ ngơi tới 6h sáng đi chợ búa hay đi chơi núi tầm 9h về là đẹp

2) đường bác chọn chỉ tối ưu khi chưa có cầu vàm cống. Đường này nhỏ hẹp không đèn đường lại phải chờ phà, chưa kể đường không êm. Đi lệch giờ như (1) thì cứ quốc lộ thẳng tiến

P.s: sao không đi grab cho khoẻ, có chú grab kia giá 2tr innova mới bao đi về, giá thị trường tầm 2tr7 2tr8 tuỳ xe nhưng chú grab này phát nguyện coi như có dịp đi lễ Bà luôn nên chú lấy 2tr

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Mình thường đi 8h tối hôm trước đến 6h sáng hôm sau về tới SG, 2 tài.
Có 1 lần em đi buổi sáng đến trưa, cúng xong, đạp về. Bị SML tại cái phà Vàm Cống. Sau đó là em never quay lại phà, toàn đi hướng QL62 qua Tràm Chim hoặc nhánh khác đến Hồng Ngự.
Năm nay có cầu rồi, chắc em chọn hướng đi cầu Vàm Cống!

• Love
Reactions: chauha
Hạng D
7/3/07
2.225
53.771
113
1) nên đi lệch giờ 1 tí thì bao phà vắng: 4h chiều đề pa tới nơi 12h (giờ này nhiều người cho là thiêng nhất) sau đó tìm chỗ nghỉ ngơi tới 6h sáng đi chợ búa hay đi chơi núi tầm 9h về là đẹp

2) đường bác chọn chỉ tối ưu khi chưa có cầu vàm cống. Đường này nhỏ hẹp không đèn đường lại phải chờ phà, chưa kể đường không êm. Đi lệch giờ như (1) thì cứ quốc lộ thẳng tiến

P.s: sao không đi grab cho khoẻ, có chú grab kia giá 2tr innova mới bao đi về, giá thị trường tầm 2tr7 2tr8 tuỳ xe nhưng chú grab này phát nguyện coi như có dịp đi lễ Bà luôn nên chú lấy 2tr
Em là tài be mà phải kêu grab chạy thi kỳ quá anh :D
Nói chứ sẵn xe nhà, chở gia đình đi du lịch miền tây tránh covid 19 cho vui, thuê xe tốn kém mất vui

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Đường N2 chạy bồng bềnh lắm, nhất là sốc ngay mấy mố cầu, sedan càng ê răng, bữa em đi Hà Tiên chạy QL1 đến Cái Bè quẹo vào QL30 mới trãi nhựa chạy ê ru, xong vào đoạn mới CL-VC như cao tốc lun.
Sài Gòn <>Chùa Bà Châu Đốc

Đoạn này hả bác? Đường QL30 trãi nhựa đẹp rồi hả bác? Hồi lâu em thấy mặt đường này còn gớm hơn bom bi rãi thảm

Hạng F
5/3/10
5.995
31.282
113
Em là tài be mà phải kêu grab chạy thi kỳ quá anh :D
Nói chứ sẵn xe nhà, chở gia đình đi du lịch miền tây tránh covid 19 cho vui, thuê xe tốn kém mất vui
Tài bê lại càng phải tính toán chứ
Tự lái tiền xăng + phí qua trạm không hơn 1 tr roài, chưa kể hao mòn xe và khả năng nạp bánh mì cho xxx nữa :D

Hạng D
7/3/07
2.225
53.771
113
Tài bê lại càng phải tính toán chứ
Tự lái tiền xăng + phí qua trạm không hơn 1 tr roài, chưa kể hao mòn xe và khả năng nạp bánh mì cho xxx nữa :D
xxx thì em không lo rồi bác. Cái chính là tự lái thì thoải mái muốn đi đâu đi, muốn dừng đâu dừng, thậm chí thay đổi ý định nghỉ lại cũng dễ tính, xe thuê thì ngại vụ này.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tháng 9/2019 em có đi qua phà Châu Giang, phà Tân Châu về SG. Khi về tới Hồng Ngự đi vô DT842 được mấy km thì có tai nạn nên cấm đường sợ chờ lâu em chạy theo tuyến mới ra lại QL30 đi theo DT844. Đường DT844 đang thi công sửa chữa mở rộng, không biết đến nay đã sửa xong chưa? Nếu xong rồi thì đi tuyến này cũng ổn.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Nó đó bác, em đi lúc tết vừa thãm nhựa xong êm hơn thằng QL 80 bên kia sông nhiều.
Vậy tuyệt quá rồi! Em "rình" con đuờng này lâu lắm rồi, hồi trước nó gớm kinh hồn!