Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Hôm nào mệt không chạy xe riêng, em leo TB và buộc phải ngừng ở đây ăn trưa. Nói thật là giá hợp lý, nhưng chất lượng thì miễn bàn, ăn cho đỡ đói vậy thôi
Mấy quán khác chất lượng cũng chẳng hơn gì mà vừa mắc lại vừa lâu. Có bữa chờ mãi phải bỏ đi tìm chỗ khác. Đồng Tháp chất lượng thì tùy món nhưng phục vụ rất nhanh. Muốn ăn ngon phải chờ đến Đà Lạt thôi :)

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
SG - DL mấy bác nghĩ đơn giản thôi, như gia đình em, 2 lớn 2 nhỏ, xuất phát tầm 6h, ăn sáng ở nhà (có thể mua hoặc làm đồ ăn sẵn mang theo rất tiện lợi), túc tắc đi, thì cũng tầm gần 1h đến DL, nghỉ chân lâu 1 chút ở trạm Tâm Châu đón cái không khí lành lạnh, thư giản cho thoải mái, rồi làm 1 lèo thẳng DL luôn.

• Like
Reactions: oanhvinhquang
Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
E lần nào đi từ đại nam việt đến đà lạt cũng buồn tè kinh kkkk
Chi mà khổ vậy bác, đường đi thiếu gì nơi vừa xả nước vừa ngắm cảnh đẹp mà bác. Mình phải tận hưởng cái sướng khi mình cầm lái chớ.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em thì 26/12 lên 29/12 về, né Noel và Tết DL, hy vọng vắng chút :), lên Đà Lạt cũng kiếm tí mùa Đông chứ cũng chưa biết tham quan điểm nào.
Bác né được vậy là ok đó, năm ngoái em đi về chiều 1.1 thì thôi rồi, xe nối đuôi phát nản luôn, về Tân Phú, Định Quán kinh khủng luôn. Sợ.

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em hỏi ké chút. Qua khỏi Bảo Lộc có bảng giới hạn 60, mà sao chạy hoài em ko thấy bảng hết giới hạn, hay tại em ko để ý? Đường đẹp mà chạy 60 hoài chán quá.

Hạng C
5/3/13
561
1.105
93
Các Bác Xuất phát từ 5h, đi tới nơi vừa vào Định quán, ngay con dốc , bên trái có quán bún bò, không giống bún bò Huế, ăn bao ngon, rẻ. Ăn trưa Cơm niêu Thuận Thành, Bảo lộc, bao rẻ sạch, cơm nấu kiểu Bắc, Nếu tới Bảo lộc còn sớm, dấn tới Đức trọng, rẽ phải vào Ngô mây, sau đó rẽ vào Hoàng văn Thụ ăn trâu nướng, trâu nhúng mẻ.. chẹp....chẹp.. không thích trâu thì ghé cơm Hà nội ăn tạm
P/s; một nguyên tắc đi trên đường quán có nhiều xe đò, xe khách ăn không ra gì bẩn , đắt, giở. Có nhiều xe tải ăn rẻ, không ngon. Có nhiều xe biển xanh, ngon, giá hên xui.. Những quán được tư vấn trên không nên vào.
Đi vệ sinh các Bạn cứ đưa, vợ con,.... vào trạm dừng, cây xăng, không ai thu tiền cả, thấy nhiều Bác thả GĐ bên đường rất nguy hiểm

• Like
Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
chào các Bác! e đi sáng ngày 29/12 xuất phát từ Huỳnh Tấn phát Q7 có Bác nào đi chung ngày thì hẹn đầu cao tốc đi chung cho vui nhé!!
Bác đi 29, về 1/1 pk, mình cũng tính đi như vậy, nhưng chưa biết đi xe nhà hay PT/TB, bx lo cho lái vì chưa đi đèo bao giờ, bác chạy nhanh ko, mình ở q10 đi xe 4 chỗ ( 2 Cv và 2 baby)

• Like
Tập Lái
9/9/17
47
26
18
54
còn e thì ăn ở quán Bảy hổ , quán này ăn cũng được

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Bác đi 29, về 1/1 pk, mình cũng tính đi như vậy, nhưng chưa biết đi xe nhà hay PT/TB, bx lo cho lái vì chưa đi đèo bao giờ, bác chạy nhanh ko, mình ở q10 đi xe 4 chỗ ( 2 Cv và 2 baby)
Chạy đèo Bảo Lộc không khó đâu, bạn cứ đi một lần rồi sẽ thấy bình thường thôi. Khi vào đèo đừng chạy nhanh và cũng đừng vượt xe khác là ổn. Lần đi sẽ hơi lo một chút chứ khi về là đã quen rồi. 10 năm trước mình chạy Đà Lạt lần đầu bằng con Gentra cũng đi đến nơi về đến chốn.

• Like