Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác đi 29, về 1/1 pk, mình cũng tính đi như vậy, nhưng chưa biết đi xe nhà hay PT/TB, bx lo cho lái vì chưa đi đèo bao giờ, bác chạy nhanh ko, mình ở q10 đi xe 4 chỗ ( 2 Cv và 2 baby)
Bình tĩnh tự tin. Đừng quá máu ga. Mà cũng đừng nhát ga quá xe đò nó ghét. Nhường đc bác nhường tất cho khỏe. Đi đúng bb. E bảo đảm bác lái đèo ngon ơ kkkk
Lần đầu đi đà lạt e lái từ sg-mui ne- đà lạt.
Đèo từ MN-DL cực bé, dốc đứng, ổ trâu, cua cùi chỏ đúng nghĩa đen luôn. Đc cái 1 mình 1 đường nên k sao. Sau đó DL-SG e đi đèo thấy dễ ợt kkkk.
À chịu khó đèn còi khi vào cua cho mấy ông lái ẩu nghe thấy đc. Lái quen thì e k cần.
Chúc bác thượng lộ bình an!
Đi về review ae biết cảm xúc lần đầu đi đèo nhé!

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Ăn trưa thêm cơm niêu Hồng Sơn khu vực Tân Phú , đi chiều DL về SG là đúng tầm ăn trưa.Chất lượng miễn bàn đã được kiểm tra chất lượng nhiều năm..
Sài Gòn - Đà Lạt: Các điểm dừng chân dọc đường nào được ạ?

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Chi mà khổ vậy bác, đường đi thiếu gì nơi vừa xả nước vừa ngắm cảnh đẹp mà bác. Mình phải tận hưởng cái sướng khi mình cầm lái chớ.

Đồng ý là sướng thật nhưng đứng ...tè cũng cần tế nhị chút. Nhiều ông cứ tồng ngồng đứng không chịu bước thêm mấy bước. Mấy ông đứng tè trên đường dẫn vào cao tốc nữa. Đi mà cứ ước gì ông Thành Bưởi nào lạc tay lái vào!!

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
ngoài đường quốc lộ thì chắc chắn không có, muốn ăn nhanh thì phải vào khu bên trong của khu vực đó, lúc nào cũng vậy
Yeah, mình cần mấy quán như vậy, người địa phương bán cho người địa phương ăn mới ngon dc

Hạng B1
14/8/09
79
233
63
41
Ho Chi Minh
www.rainstormfilm.com
nói chung từ tphcm đi Đà Lạt là gần, có mỗi 300km, nên cứ đi bình thường, nếu gia đình thì ăn sáng ở tp, chả cần phải đi tờ mờ sáng chi cho cực, trung bình đi bình thường cứ 7 ~ 8 tiếng tới, là bằng khoảng thời gian làm việc, nên cứ tầm 8g đi hay 9g đi cũng đẹp rồi. Tới nơi thì tầm 19g ~ 20g, ghé vào nhận phòng rồi đi ăn uống, hưởng không khí lạnh đồi núi về nghĩ 1 phát cho đã, mai mới gọi là chơi.

Ăn sáng ở tpHCM, bao nhiêu món ngon, ăn đâu cũng được, ra khỏi Cao Tốc thì tầm cũng trưa, ăn lót dạ 1 tí Mì Quảng Thủy Tiên (đi ngược lại khoảng 1km) - dọc đường cứ thấy cây xăng nào đẹp thì ghé vào vệ sinh cái rồi đi tiếp. Đem theo đồ ăn trên đường đi thì khỏe, ko thì tới Bảo Lộc ghé Tam Châu cho nó vui vẻ là chính chứ thật ra cũng chẳng mong muốn ăn no chi - chủ yếu làm miếng trà, mua ly cafe đem đi, rồi đi thẳng Đà Lạt.

Tập Lái
6/9/18
19
2
3
36
21 này e đi Đà Lạt chơi với gia đình, bạn bè! Các bác có gì nhắc nhở trên cung đường đi ko ạ? tiện thể có bác nào đi vào ngày này ko tham gia với e cho vui các bác ơi!