Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Làng BT Osaka (Đống Đa gần cáp treo), Zen Valley (Khe Sanh đầu đèo Mimosa) cả 2 view đẹp khá lãng mạn, style gần giống nhau.
Sacom resort nằm bờ hồ Tuyền lâm view xuống hồ đẹp, những con đường trong khu Sacom lên ảnh tuyệt vời, dạng phòng biệt thự
Terrasse des Roses khoảng XVNT hướng đi Ankroet Suối vàng, MRLQ phòng hơi nhỏ nhưng ấm cúng, landscape đẹp
Cadasa là khu biệt thự cổ Trần Hưng Đạo, khuôn viên kiểu tây rất rộng, khá tiện nghi (nhưng giá phòng giờ trên 1tr. rồi)
Bác này thổ địa Đà lạt rồi :)

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Cảnh đẹp quá bác ơi.
Xe em 7c gầm thấp, sợ nhất băng qua con suối để vô MRLQ. Mấy nay mưa gió triền miên không biết cuối tuần hết mưa ko nữa.

Chạy vào thì được chứ bác.

Nhưng khi có mưa bão, sẽ có chút vấn đề chổ cây cầu bắt qua con suối. Mặc dù chỉ khoảng 10m, nhưng nước chảy khá siết. Nếu bữa tối trước đó có mưa lớn, khả năng nước lớn ào xuống bất ngờ lắm. Xe gầm cao như SUV hay bán tải, chắc là không sao.

PS, muốn chắc ăn, có lẽ mình nên gọi điện thoại cho gia chủ hỏi, trước khi đến. :)

Đã có cầu qua con đập tràn rồi nha 2 bác, nên không lo nữa.

Mùa mưa thấy nước chảy cũng dữ (em lượm hình trên mạng):
View attachment 754995
Hi hi, xe em đó bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác này thổ địa Đà lạt rồi [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]
Sắp thôi bác ơi. Em vẫn còn ở Saigon, chỉ có điều tháng nào cũng lên Dalat và như em đã kể, cố gắng làm cái vuờn hoa nho nhỏ ở gần Zoodoo hoặc cái homestay mộc mạc ven hồ Tuyền Lâm, khi đó em sẽ định cư trên phố núi luôn.
Thêm tấm ảnh trong khu bán đảo Sacom
Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác nào muốn vượt đập tràn, vui lòng .... đừng ngu quá lợn và bò : khi cho người đu hông xe phía hạ lưu như trong hình

Nhớ : chỉ được cho đu phía thượng lưu, chắc ăn và có người can đảm thì kêu ngồi trên ca bô, ngay trên bánh xe trước phía thượng lưu

Mùa mưa thấy nước chảy cũng dữ (em lượm hình trên mạng):
View attachment 754995

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
khi nào anh đi QL 20 nữa, anh nhìn cẩn thận lại giúp, không thiếu cái biển báo nào đâu.
Trừ cái biển báo hết KDC đầu phía nam của thị trấn Liên Nghĩa từ lúc làm đường đến giờ là mất luôn,
biển báo bắt đầu KDC đầu phía Nam vẫn còn
Em cũng thắc mắc là thoát khỏi TT Liên Nghĩa ko hề có biển hết KDC, nhưng chạy qua cầu đập Đa Nhim lại xuất hiện bảng bắt đầu KDC? Khó hiểu quá.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Em cũng thắc mắc là thoát khỏi TT Liên Nghĩa ko hề có biển hết KDC, nhưng chạy qua cầu đập Đa Nhim lại xuất hiện bảng bắt đầu KDC? Khó hiểu quá.
làm gì có cầu đập Đa Nhim ở đây? hay ý anh là cầu Đại Ninh?

Hạng B2
4/5/06
403
2.804
93
Mình mới ở Bảo Lộc đêm qua 19/7/2017, mưa suốt tối.
Trưa nay lên tới ĐL, ở khu hồ Tuyền Lâm, mưa suốt từ chiều tới tối vẫn chưa tạnh, trời lạnh.
Tối hôm qua lúc leo đèo Bảo Lộc thấy bên chiều ngược lại có chiếc xe tải bị lật nghiêng dựa vô vách núi, lúc đó khoảng 19g30.
Trưa nay chạy cao tốc Liên Khương lên ĐL, chiều ngược lại có chiếc Ford Transit hay Mer Sprinter gì đó đang nằm leo lên con lươn chính giữa luôn, xe cứu hộ đang kéo ra.
Có 1 đoạn đèo ở Di Linh, chắc là đèo Phú Hiệp, giới hạn tốc độ 40 vì đường dốc khá dài và mặt đường nghiêng nữa.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Hình như là sau khi cải tạo xong QL20, ra khỏi Liên Nghĩa (Đức Trọng) biển báo hết khu dân cư cũng biến đâu mất, nên chạy một đọan dài không biết phải theo tốc độ nào (trước khi sửa đường có biển báo rõ ràng). Cây cầu bác nói là cầu Đại Ninh bắc ngang sông Đa Nhim khi về gần tới Ninh Gia.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CaMap2001
Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Hình như là sau khi cải tạo xong QL20, ra khỏi Liên Nghĩa (Đức Trọng) biển báo hết khu dân cư cũng biến đâu mất, nên chạy một đọan dài không biết phải theo tốc độ nào (trước khi sủa đường có biển báo rõ ràng). Cây cầu bác nói là cầu Đại Ninh bắc ngang sông Đa Nhim khi về gần tới Ninh Gia.
Cải tạo xong đoạn này thì năm nay nó lòi ra thêm 2 cái BB KDC đoạn Đại Ninh, vẫn còn thiếu 1 cái nữa các bác.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
bác nào muốn vượt đập tràn, vui lòng .... đừng ngu quá lợn và bò : khi cho người đu hông xe phía hạ lưu như trong hình

Nhớ : chỉ được cho đu phía thượng lưu, chắc ăn và có người can đảm thì kêu ngồi trên ca bô, ngay trên bánh xe trước phía thượng lưu
Em cảm ơn bác đã nhắc em về vấn đề này, thực tế thì mực nước thấp, an toàn nên em mới cho đu hai bên để qua ké, với lại em qua lại đập tràn này khá nhiều lần ở các mùa nên biết địa thế của nó.
Gởi bác hình cận cảnh, và bác để ý mực nước ở bánh xe.
Sài Gòn - Đà Lạt

Mình mới ở Bảo Lộc đêm qua 19/7/2017, mưa suốt tối.
Trưa nay lên tới ĐL, ở khu hồ Tuyền Lâm, mưa suốt từ chiều tới tối vẫn chưa tạnh, trời lạnh.
Tối hôm qua lúc leo đèo Bảo Lộc thấy bên chiều ngược lại có chiếc xe tải bị lật nghiêng dựa vô vách núi, lúc đó khoảng 19g30.
Trưa nay chạy cao tốc Liên Khương lên ĐL, chiều ngược lại có chiếc Ford Transit hay Mer Sprinter gì đó đang nằm leo lên con lươn chính giữa luôn, xe cứu hộ đang kéo ra.
Có 1 đoạn đèo ở Di Linh, chắc là đèo Phú Hiệp, giới hạn tốc độ 40 vì đường dốc khá dài và mặt đường nghiêng nữa.
Đoạn giới hạn 40 là đoạn hay bị sạt lỡ, sụt lún, đoạn đó khắc phục suốt mà vẫn kg xong.