Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
hạ lưu cũng 2 người đu mà anh, xem như = 0, có cho đu bám để giằng trọng lượng bên bị ép mạnh nhất trên các bánh xe (thượng lưu) cũng như không.
chính vì nước 20 - 25 cm, nên tự tin cho là không sao vẫn ổn và qua được, nhưng quên mất 2 thứ :
1. lực đẩy của dòng nước, không chỉ ép lên bánh xe, mà còn len bên dưới nâng bánh xe lên khỏi mặt đường (khi bánh xe lăn)
2. bánh trước xoay được , phương thẳng đứng theo trục dọc xuyên tâm bánh xe xuống đất là trục bản lề,
anh bất cẩn xoay tay lái hướng mũi xe hơi lệch về hạ lưu là .... dòng nước sẽ có khả năng làm chuyện còn lại

anh xem chổ nước trào ra khỏi mâm xe thì thấy: đây là luồng nước tạo thành do bị ép qua khe hẹp, chứ không phải nước chảy tràn qua khe hẹp
Thanks bác đã phân tích cho em, em tiếc 1 đều là lúc mua xe kg đủ chi phí nên chỉ lấy 1 cầu thôi.
Do bề mặt con đập tràn này mùa khô em có đi qua, nên chắc chắn được độ bám đường của xe tốt, an toàn nên mới đi qua.
Có một đợt em chỉ đậu lại, không đi qua vì không an toàn, phải đi nhờ xe anh Liêm qua thôi.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
ờ mà thôi, đây không phải box kinh nghiệm lái xe, nên bàn việc này không hợp lý tí nào.
thành thật xin lỗi bác lái xe qua suối trong hình vì lời còm của mình không đúng lý và quá đáng.
Chia sẽ kinh nghiệm mà bác, em không ngại đâu kaka, hình như bác ít vào group Viber-Yêu Đà Lạt ? Nhớ là bác đã trong group đó khá lâu rồi.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Chia sẽ kinh nghiệm mà bác, em không ngại đâu kaka, hình như bác ít vào group Viber-Yêu Đà Lạt ? Nhớ là bác đã trong group đó khá lâu rồi.
Dạ, lúc rảnh lúc bận nó bất chợt chứ không đều đều như làm giờ hành chánh nên hụt cà phê với ace trong group nhiều lần.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Sắp thôi bác ơi. Em vẫn còn ở Saigon, chỉ có điều tháng nào cũng lên Dalat và như em đã kể, cố gắng làm cái vuờn hoa nho nhỏ ở gần Zoodoo hoặc cái homestay mộc mạc ven hồ Tuyền Lâm, khi đó em sẽ định cư trên phố núi luôn.
Thêm tấm ảnh trong khu bán đảo Sacom
View attachment 755047
Bác cho em hỏi miếng đất khoảng 500m vuông
Cải tạo xong đoạn này thì năm nay nó lòi ra thêm 2 cái BB KDC đoạn Đại Ninh, vẫn còn thiếu 1 cái nữa các bác.
Sắp thôi bác ơi. Em vẫn còn ở Saigon, chỉ có điều tháng nào cũng lên Dalat và như em đã kể, cố gắng làm cái vuờn hoa nho nhỏ ở gần Zoodoo hoặc cái homestay mộc mạc ven hồ Tuyền Lâm, khi đó em sẽ định cư trên phố núi luôn.
Thêm tấm ảnh trong khu bán đảo Sacom
View attachment 755047
Bác cho em hỏi miếng đất khoảng 500 mét vuông ở gần khu vườn nho nhỏ của bác khoảng bao nhiêu tiền thì mua được ạ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Bác cho em hỏi miếng đất khoảng 500 mét vuông ở gần khu vườn nho nhỏ của bác khoảng bao nhiêu tiền thì mua được ạ?
Ở Đạ Nhim cách trung tâm Dalat khỏang 30km nên giá còn rẻ hơn, cũng như ở đây chỉ tính theo sào (1.000m2), tùy vị trí mặt tiền đường 723 hay sâu vào trong mà giá chênh lệch khá nhiều. Em không nắm chắc lắm, chỉ ước khỏang 150~400tr

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Ở Đạ Nhim cách trung tâm Dalat khỏang 30km nên giá còn rẻ hơn, cũng như ở đây chỉ tính theo sào (1.000m2), tùy vị trí mặt tiền đường 723 hay sâu vào trong mà giá chênh lệch khá nhiều. Em không nắm chắc lắm, chỉ ước khỏang 150~400tr
Dạ em cảm ơn bác nhiều.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
Các bác cho em hỏi nếu đi nha trang theo tuyến đường Sài gòn - Đà Lạt - Nha trang có tốt hơn là đi Sài gòn - Phan thiết - nha trang không ??

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Các bác cho em hỏi nếu đi nha trang theo tuyến đường Sài gòn - Đà Lạt - Nha trang có tốt hơn là đi Sài gòn - Phan thiết - nha trang không ??
Nữa đêm mất ngủ muốn ôm xe đi nữa hả bác Tuấn? Saigon - Dalat - Nhatrang đường ngắn hơn chút, nhưng đường 723 giờ không tốt như trước do ổ gà rải rác bởi mấy mùa mưa vừa qua, bù lại được đi qua mấy con đèo đẹp. Còn đi thẳng Saigon Nhatrang QL1 tuy xa hơn chút nhưng đường tốt nên chạy ít mất thời gian.
Nếu có dịp bác đi thử Nhatrang bằng cung đường ven biển SG- QL1- Mũi né- 719- Bàu trắng- QL1- Phan rí- đường ven biển Ninh thuận- Phan rang- đường 702- Camranh- Nha trang, chứ đừng chạy thẳng QL1 sẽ mất nhiều cảnh đẹp.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
Nữa đêm mất ngủ muốn ôm xe đi nữa hả bác Tuấn? Saigon - Dalat - Nhatrang đường ngắn hơn chút, nhưng đường 723 giờ không tốt như trước do ổ gà rải rác bởi mấy mùa mưa vừa qua, bù lại được đi qua mấy con đèo đẹp. Còn đi thẳng Saigon Nhatrang QL1 tuy xa hơn chút nhưng đường tốt nên chạy ít mất thời gian.
Nếu có dịp bác đi thử Nhatrang bằng cung đường ven biển SG- QL1- Mũi né- 719- Bàu trắng- QL1- Phan rí- đường ven biển Ninh thuận- Phan rang- đường 702- Camranh- Nha trang, chứ đừng chạy thẳng QL1 sẽ mất nhiều cảnh đẹp.

cám ơn Bác Hải...cái đỏ...nhiu cây bác ?...đạp 1 lèo được không ?...chỉ dừng xả nước cf thui