Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
18/2/13
5.653
13.863
113
Saigon & Dalat
Nếu đi ql20 thì cần phải cảnh giác cao độ tại 2 đầu rừng gia tỵ bao gồm thị trấn Định Quán và Tân Phú ( cá nhân e nghĩ nên chỉ chạy 40-45 và tuyệt đối KO vượt ) chỉ cần lơ là 1 giây là xxx sẽ lôi các bác vào rừng ngay lập tức
Khu dân cư thì cứ 50km/h mà chạy, nếu bác chạy 40 sẽ vô tình làm cản trở xe sau, gặp trường hợp này em vẫn cứ vượt nếu vạch rời và không có bảng cấm vượt, cũng như khi vượt vẫn nằm trong tốc độ cho phép. Bác chạy đúng luật thì chẳng ai làm phiền, đừng sợ gì cả. Em quanh năm suốt tháng đi về Dalat bình thường.

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Em mới tự lái xe đi ĐL lần đầu nên xin hỏi các bác: nên ở ks nào có chỗ để xe. Đi mấy chỗ như chợ ĐL, Langbiang có chỗ để xe ko ạ? Thích ngồi mấy quán cafe gần chợ ĐL mà sợ ko có chỗ để xe. Hic. Hay để xe ở ks thuê xe máy đi nhỉ. Em cám ơn các bác.

Thấy có bác bảo gửi xe Big C rồi đi chợ hay hồ thoải mái, ko biết thật ko

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
4/9/06
2.283
22.514
113
Em mới tự lái xe đi ĐL lần đầu nên xin hỏi các bác: nên ở ks nào có chỗ để xe. Đi mấy chỗ như chợ ĐL, Langbiang có chỗ để xe ko ạ? Thích ngồi mấy quán cafe gần chợ ĐL mà sợ ko có chỗ để xe. Hic. Hay để xe ở ks thuê xe máy đi nhỉ. Em cám ơn các bác.

Ks sg-đl

Hạng F
18/2/13
5.653
13.863
113
Saigon & Dalat
Hotel có chổ để xe thì nhiều, còn tùy ý thích cũng như budget của nhà bác thế nào mà chọn. Phòng tầm hơn 1tr Hotel tốt không xa chợ có TTC, Mường Thanh, Bavico, Ngọc Phát, Sammy, Saigon Dalat, Du Parc...
Ngồi khu phố cafe Nguyễn chí Thanh (em prefer cafe Nghệ Sĩ, hoặc Len's Cafe), nhà bác có thể để xe gần đó như khu Hòa Bình ngay dốc trên chợ (có thu phí), đậu xe tự do dọc Nguyễn văn Cừ ấp Ánh sáng, còn đậu xe dọc bờ hồ trước và bên hông BigC thì thoải mái nhưng ra chợ hơi xa.

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Mùa này đi ĐL có đông khách lắm ko bác? Em nghe nói có hồng nhiều và đẹp

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.390
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Khu dân cư thì cứ 50km/h mà chạy, nếu bác chạy 40 sẽ vô tình làm cản trở xe sau, gặp trường hợp này em vẫn cứ vượt nếu vạch rời và không có bảng cấm vượt, cũng như khi vượt vẫn nằm trong tốc độ cho phép. Bác chạy đúng luật thì chẳng ai làm phiền, đừng sợ gì cả. Em quanh năm suốt tháng đi về Dalat bình thường.

Chính xác! Đường bằng hoặc lên dốc, đạp lên 50 (hoặc 60, 80, 90) rồi set cruise control rồi bỏ chân ga ra luôn. SG, miền Tây, miền Đông gì cũng vô tư. Đừng chạy trừ hao 5-10km cho các tuyến chỉ có 1 làn gây ức chế người khác.

Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Em toàn lên cao tốc rẽ vào long thành rồi đi ql51 đi hướng suối nước nóng bình châu rồi theo quốc lộ 55 né Đồng Nai. Đường vắng cảnh đẹp đồi cát 2 bên tấp vào chụp hình cũng k phiền ai nên đi ban ngày cho đẹp :D
Nếu bác đi QL55 thì đi hết cao tốc -> QL1 -> QL55 thì nhanh hơn là xuống QL51 nhiều chứ nhỉ?

Hạng C
9/3/16
530
571
93
Ql20 có bảng 60 ko các bác? Em nay đi Ql14 mấy bảng kdc thấy ok. Nhưng bị sót vài bảng 60 ngoài kdc. Đến khi thấy hết hiệu lực 60 mới biết

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Ql20 có bảng 60 ko các bác? Em nay đi Ql14 mấy bảng kdc thấy ok. Nhưng bị sót vài bảng 60 ngoài kdc. Đến khi thấy hết hiệu lực 60 mới biết
Có bác, một số đoạn dốc cua. Em kg nhớ hết, chỉ nhớ 1 đoạn sắp tới cầu La Ngà.