Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
DL mưa tầm tã, định đi zôdoo mà bị bắt quay đầu, chắc lại sạt lở
Chốt CSGT ngay vòng xoay Thái Phiên ra hả bác? Thường khi đường ra NT sạt lở, GT cắm biển báo ngay vòng xoay, kết hợp xe CSGT đọc loa thông báo. Tuy nhiên bác nên ngừng lại hỏi rõ cấm đường từ vùng nào (thường thì khu vực đèo Khánh Vĩnh). Hôm 5/11 ngay sau bão Damrey, cũng chốt này em ngừng lại hỏi thăm thì được biết đường ra Dasar, Đanhim (chổ Zoodoo), Đachais vẫn đi được, chỉ tắc đường khi đến gần đèo. Các anh CSGT ở đây rất nhiệt tình và thân thiện.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thofth
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
DL mưa tầm tã, định đi zôdoo mà bị bắt quay đầu, chắc lại sạt lở
Chắc tưởng bác đi Nha Trang nên kêu quay đầu. Chứ đoạn Zoodo thì kg có vấn đề gì.

Hạng D
10/6/10
1.428
1.252
113
Chốt CSGT ngay vòng xoay Thái Phiên ra hả bác? Thường khi đường ra NT sạt lở, GT cắm biển báo ngay vòng xoay, kết hợp xe CSGT đọc loa thông báo. Tuy nhiên bác nên ngừng lại hỏi rõ cấm đường từ vùng nào (thường thì khu vực đèo Khánh Vĩnh). Hôm 5/11 ngay sau bão Damrey, cũng chốt này em ngừng lại hỏi thăm thì được biết đường ra Dasar, Đanhim (chổ Zoodoo), Đachais vẫn đi được, chỉ tắc đường khi đến gần đèo. Các anh CSGT ở đây rất nhiệt tình và thân thiện.
Vậy hả bác, e đi lúc cách zoodoo chừng 15km thì bị kêu quay đầu. Chắc mai đi lại hỏi rõ

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Xin thông báo đoạn đường Đà Lạt - Nha Trang hiện chưa thông nhé. bác nào có ý định đi nên bỏ và chuyển qua Đà Lạt - Ninh Thuận - Nha Trang nhé...:cool:

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Ban an toàn giao thông Lâm Đồng và Khánh Hòa thông báo đóng đường hoàn toàn khu vực đèo Khánh Lê do sạt lở nghiêm trọng.
Trước đó, vào khoảng 6h cùng ngày 2/12, mưa lớn kéo dài khiến đất đá bị sạt lở nghiêm trọng tại Km64+210 QL27C trên đèo Khánh Lê (huyện Khánh Vĩnh, Khánh Hòa). Theo tính toán ban đầu, khối lượng đất đá sạt lở dài khoảng 70m, ước tính khoảng 7.000m3. Lập tức, đơn vị thi công tiến hành hốt dọn. Tuy nhiên, khi đang thực hiện thì đất đá từ trên núi tiếp tục sạt lở, vùi lấp một máy đào.
Nỗ lực vượt khó khăn, nguy hiểm, đến 15h30 chiều 2/12, đơn vị thi công đã thông 1 làn QL27C. Nhưng đến 17h30, đất đá tiếp tục sụt trượt nghiêm trọng lần nữa.
Ông Tạ Thanh Tình, Chi Cục trưởng Chi cục QLĐB III.3 cho biết do trời tối và diễn biến điểm sạt lở còn phức tạp nên đã yêu cầu các đơn vị tạm dừng thi công để đảm bảo an toàn lao động, đồng thời cấm phương tiện lưu thông trong đếm nay. Sáng mai (3/12), đơn vị sẽ nỗ lực thông tuyến.
Mùa mưa bão năm nay, QL27C (nối Nha Trang – Đà Lạt) liên tục bị sạt lở, sụt trượt nghiêm trọng đoạn trên đèo Khánh Lê. Mới đây nhất, vào khoảng 8h20 ngày 29/11, tại Km64+200 QL27C (đèo Khánh Lê, Khánh Hòa) đã bị sạt lở nghiêm trọng. Khối lượng đất đá sạt lở ước tính 500m3, dài khoảng 30m khiến tuyến đường bị tắc.

Hạng D
10/6/10
1.428
1.252
113
Đà Lạt còn mưa to ko các bác?
Lúc mưa lúc ko, đường lên zoodoo ok, mà lên tới đó thì lại mưa lớn. Xe hương đi từ nha trang lên có vẻ đường xấu, mỏ xe nào cũng đầy bùn đất