Hạng D
19/3/17
1.362
3.990
113
Mua bán theo giá thị trường chứ ngộp với sốt cái giề. Giờ trả 5 tỷ mí cái đang rao 6 tỷ có ai thử và chốt đc chưa, đó là mới -15% giá rao thôi đó. Đồ điện tòn bán công khai -45-50% giá cataloge.
Có thể sắp tới phải chấp nhận thực tế giá giảm 10-15% là giá thị trường.

Hạng B2
5/4/11
393
4.102
93
https://www.propertyguru.com.sg/property-for-sale?market=residential&property_type_code[]=CONDO&property_type=N&newProject=all

Thu nhập trung bình tháng ở Singapore 4000-5000 SGD, Giá cả căn hộ thì bạn coi link nha. Chưa bao giờ mình nghe 6-10 tỷ 1 căn 3 phòng ngủ ở Singapore có chắc mình mua liền quá. Thấp nhất căn 1 phòng ngủ dự án cũ khu xa cũng rơi vô tầm 600K - 700K SGD = 10 tỷ-11.5 tỷ. Phần còn lại bạn tự tính coi người dân Singapore bao lâu mua được nhà nhé.
Tui mua căn nhà ở Nhật 120 m2 đất , xây sẵn biẹt thự và trồng cây sẵn, giá 9 tỉ vnd , cách trung tâm Tokyo (như VN là Bến Thành) 25 km chim bay.

• Like
Reactions: thefarmer and Kent@
Hạng B2
16/9/17
194
751
93
Anh so sánh giá Việt Nam với Singapore thì em cũng thua luôn :|
Vậy anh giải thích sao đất Hà Nội đi ngang trong 10 năm nay vậy
Cách đây 4 năm có 2 đứa bạn ở Hà Nội vô. Em nói mới mua cái nhà cho thuê ở Tân Phú 1.5 tỷ 64 m2. Nó bảo sao mà giá ở SG rẻ vậy bằng 1/2 so với Hà Nội. Nó quất luôn vài căn ở SG.
Giờ thì sao Nhà SG bây giờ đắt hơn Hà Nội rồi.
Chung cư ở Hà Nội giờ 30tr/m2 nhiều lắm ở SG có không.
Đất ở Phan Thiết khu em nhiều chỗ tăng 20 lần. Toàn dân Hà Nọi mua.
Anh hiểu vấn đề rồi chứ. Hà Nội ko tăng nên dân giàu ở đó quăng tiền đi mua bơm các vùng khác lên. Giờ vùng nào cũng cao rồi. Hà Nội còn tiền để mua nữa ko?
Theo lập luận cua anh thì Hà nội là thủ đô thì nó cũng tăng chứ.
Hà Lội là Kinh Đô nha bác. Dân Hà Lội tiền dư bạc giả. Họ có đủ tiền để tạo ra những cơn sóng (tiền ở mô, tui cũng không biết), khi họ gút đi thì những người lướt sóng vẫn còn say.

• Like
Reactions: emiuoto
Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Tui mua căn nhà ở Nhật 120 m2 đất , xây sẵn biẹt thự và trồng cây sẵn, giá 9 tỉ vnd , cách trung tâm Tokyo (như VN là Bến Thành) 25 km chim bay.
Cách Tokyo 25km thì chắc bác đang ở trong Tokyo-to, nằm ngoài Tokyo-shi rồi. Dự là bác ở mấy khu dân cư tập trung. Nhà đất ở đây thì bao rẻ. Nhược điểm là cực chán vì toàn nhà với nhà, có khi đi cả cây số mới tới siêu thị. Và cũng chẳng có danh lam thắng cảnh gì để thăm thú, chơi bời. Nhà anh chị tôi cũng dạng như bác, tới chơi một lần là thấy ngán. Chưa kể mỗi ngày đi làm xe điện cũng phải gần cả tiếng đồng hồ mới tới nơi (tính đi bộ từ nhà đi ra ga, rồi từ ga tới công ty). Và bds ở Nhật thì muôn năm đi ngang giống như cái triển vọng phát triển kinh tế của nó vậy :D

• Like
Reactions: ankabot
Hạng B2
5/4/11
393
4.102
93
Cách Tokyo 25km thì chắc bác đang ở trong Tokyo-to, nằm ngoài Tokyo-shi rồi. Dự là bác ở mấy khu dân cư tập trung. Nhà đất ở đây thì bao rẻ. Nhược điểm là cực chán vì toàn nhà với nhà, có khi đi cả cây số mới tới siêu thị. Và cũng chẳng có danh lam thắng cảnh gì để thăm thú, chơi bời. Nhà anh chị tôi cũng dạng như bác, tới chơi một lần là thấy ngán. Chưa kể mỗi ngày đi làm xe điện cũng phải gần cả tiếng đồng hồ mới tới nơi (tính đi bộ từ nhà đi ra ga, rồi từ ga tới công ty). Và bds ở Nhật thì muôn năm đi ngang giống như cái triển vọng phát triển kinh tế của nó vậy :D
Nằm ngoại ô Tokyo , Có 3 siêu thị đi bộ 5 phút tới gần công viên thoáng mát , nhà hàng khắp nơi Xa hơn thì 7 phút lái xe hơi là Siêu thị lớn như Donkihote và trung tâm mua sắm lớn . Anh so với khu vực như quận 9 ,mấy căn
Còm pao khu dân cư không kinh doanh hoặc quận 7 , Nhà Bè cách Bến Thành 15-20 cây để xem giá ở VN mắc hay rẻ ? Nhật sau khi vỡ bóng năm 1990 tới giờ vẫn chưa về lại giá cũ.

Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Nằm ngoại ô Tokyo , Có 3 siêu thị đi bộ 5 phút tới gần công viên thoáng mát , nhà hàng khắp nơi Xa hơn thì 7 phút lái xe hơi là Siêu thị lớn như Donkihote và trung tâm mua sắm lớn . Anh so với khu vực như quận 9 ,mấy căn
Còm pao khu dân cư không kinh doanh hoặc quận 7 , Nhà Bè cách Bến Thành 15-20 cây để xem giá ở VN mắc hay rẻ ? Nhật sau khi vỡ bóng năm 1990 tới giờ vẫn chưa về lại giá cũ.
Một ví dụ cho anh.

Sài gòn: Dự án chung cư, nhà phố, đất nền nào đang giảm giá do Covid 19

Sài gòn: Dự án chung cư, nhà phố, đất nền nào đang giảm giá do Covid 19

4 tỷ/500m2/cách thành phố 13km (lưu ý là đường xe hơi, chứ chim bay còn gần hơn nữa). Vậy giá ở VN là mắc hay rẻ?

Hạng B2
5/4/11
393
4.102
93
Một ví dụ cho anh.

View attachment 2181584
View attachment 2181586
4 tỷ/500m2/cách thành phố 13km (lưu ý là đường xe hơi, chứ chim bay còn gần hơn nữa). Vậy giá ở VN là mắc hay rẻ?
Khu tui là Còm Pao nhà xây sẵn , chứ nếu đất chưa xây 130m2 gần khu tui cũng chỉ tầm 5 tỉ. anh kiếm cái còm Pao quận 9 Khang điền thấy giá rao 6 tỉ rồi đó, khu đẹp 250 m2 đất như Valencia Khang Điền xây sẵn gì đó giá 18 tỉ trở lên. Tui đưa dữ liệu thực tế bên tui để mọi ngừoi tham khảo, anh thấy rẻ anh cứ đầu tư. Tui thấy mắc thì tui ngồi chờ cơ hội chứ không vội gì.

• Like
Reactions: Kent@
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Khu tui là Còm Pao nhà xây sẵn , chứ nếu đất chưa xây 130m2 gần khu tui cũng chỉ tầm 5 tỉ. anh kiếm cái còm Pao quận 9 Khang điền thấy giá rao 6 tỉ rồi đó, khu đẹp 250 m2 đất như Valencia Khang Điền xây sẵn gì đó giá 18 tỉ trở lên. Tui đưa dữ liệu thực tế bên tui để mọi ngừoi tham khảo, anh thấy rẻ anh cứ đầu tư. Tui thấy mắc thì tui ngồi chờ cơ hội chứ không vội gì.
Khu đó đúng là 13 km lận. Nhưng sáng kẹt xe nửa tiếng ở mấy cái cầu. Cộng time đi chắc hơn tiếng.
Nhật cũng 13 km nhưng lên tàu điện ngầm 15 phút đến nơi.