Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Khu đó đúng là 13 km lận. Nhưng sáng kẹt xe nửa tiếng ở mấy cái cầu. Cộng time đi chắc hơn tiếng.
Nhật cũng 13 km nhưng lên tàu điện ngầm 15 phút đến nơi.
Bến tàu xây ngay nhà bác sao? Còn bác muốn mua nhà gần bến thì xác định thêm 30% tiền nhé :v Căn hộ hồi trước tôi ở bên ấy cách công ty có 7km mà hằng ngày đi làm hết nửa tiếng đây mặc dù hai bến xe bus cách nhà và cty có 500m.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Khu tui là Còm Pao nhà xây sẵn , chứ nếu đất chưa xây 130m2 gần khu tui cũng chỉ tầm 5 tỉ. anh kiếm cái còm Pao quận 9 Khang điền thấy giá rao 6 tỉ rồi đó, khu đẹp 250 m2 đất như Valencia Khang Điền xây sẵn gì đó giá 18 tỉ trở lên. Tui đưa dữ liệu thực tế bên tui để mọi ngừoi tham khảo, anh thấy rẻ anh cứ đầu tư. Tui thấy mắc thì tui ngồi chờ cơ hội chứ không vội gì.
Melosa Khang Điền vô Bến Thành có 14km thôi anh ơi. Còn cái chim bay 25km của anh đổi sang đường giao thông nó lên gấp rưỡi hay gấp 2? Từ Khang Điền vô Bến Thành mất chừng nửa tiếng, còn từ nhà anh tới ga Tokyo-shi mất nhiu :D

Một cái compound ở VN là một tập hợp các biệt thự khép kín, có đầy đủ tiện ích (siêu thị, hồ bơi, công viên...) và có tường rào bảo vệ bao quanh, cư dân ở có đóng phí quản lý đàng hoàng. Compound của bác là cái miếng đất có xây sẵn nhà ở trên, hay là toàn bộ các tiện ích trên?

Hạng B2
5/4/11
393
4.169
93
Melosa Khang Điền vô Bến Thành có 14km thôi anh ơi. Còn cái chim bay 25km của anh đổi sang đường giao thông nó lên gấp rưỡi hay gấp 2? Từ Khang Điền vô Bến Thành mất chừng nửa tiếng, còn từ nhà anh tới ga Tokyo-shi mất nhiu :D

Một cái compound ở VN là một tập hợp các biệt thự khép kín, có đầy đủ tiện ích (siêu thị, hồ bơi, công viên...) và có tường rào bảo vệ bao quanh, cư dân ở có đóng phí quản lý đàng hoàng. Compound của bác là cái miếng đất có xây sẵn nhà ở trên, hay là toàn bộ các tiện ích trên?
Tui đi bộ đến ga và vô đến trung tâm tổng 40 phút à anh , Anh mà kẹt xe hít khói chắc 14 cây cũng cỡ này ha? Xung quanh khu nhà tui , nhắc lại là công viên siêu thị Gym Hồ bơi trong nhà nước ấm, nó được xây cho cụm dân cư gần ai cũng được hửơng, và giá như tui nói 9 tỉ.

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Tui đi bộ đến ga và vô đến trung tâm tổng 40 phút à anh , Anh mà kẹt xe hít khói chắc 14 cây cũng cỡ này ha? Xung quanh khu nhà tui , nhắc lại là công viên siêu thị Gym Hồ bơi trong nhà nước ấm, nó được xây cho cụm dân cư gần ai cũng được hửơng, và giá như tui nói 9 tỉ.
Anh nói câu chứng tỏ anh chưa đi làm từ Q9 bao giờ. Nhà tôi Đỗ Xuân Hợp giao cắt LT-DG đi làm giờ cao điểm ko bao giờ quá 30’ bất kể kẹt xe cỡ nào.
「Xung quanh khu nhà tui , nhắc lại là công viên siêu thị Gym Hồ bơi trong nhà nước ấm, nó được xây cho cụm dân cư gần ai cũng được hửơng, và giá như tui nói 9 tỉ.」
=> Anh đang kể về tiện ích của khu compound khép kín nhà anh? Hay anh đang đánh đồng tiện ích của khu vực anh sống vào rồi cho đó là compound?