Hạng C
17/7/11
850
1.209
93
Re:Sài Gòn Hòn ngọc viễn đông

Chữ Đông bị Singapore, Mã Lai, Thái Lan lấy mất lâu rồi, còn Ngọc Dương thôi
Em thích nhất comment này. Nhắc tới ngọc dương là em muốn nhậu rùi

Hạng C
3/1/10
853
7.297
93
Hoá ra cầu sắt có SG từ trước rồi nhỉ, không phải giờ mới có như ở HN mấy năm gần đây :). Mà trước '75 thì SG giàu có hiện đại hơn HN rất nhiều thì có ai không biết và không đồng ý đâu mà giờ còn cứ phải so sánh nhỉ, loãng topic thôi :).

Hạng D
16/10/11
1.728
9.352
113
Re:Sài Gòn Hòn ngọc viễn đông

ùi CX Thanh Đa đã hơn 50 năm rồi ... lẹ quá
nhớ hồi 1970 khu này + làng Đại học Thủ Đức còn mới, lúc đó Làng ĐH TĐ nhiều chỗ còn trống chưa xây đầy
CX Thanh Đa thì lúc đó tui cũng thỉnh thoảng qua đó câu cá
cầu Kinh 1995 vẫn còn ốm nhom dốc đứng : chở sếp Tây (Mazda 626 MT) mưa lớn lội bì bõm 1/3 bánh xe (bánh 14) từ bên này cầu (hướng từ Hàng Xanh vô) 4 thắng ướt nhẹp : lên cầu xong đổ dốc xuống Thanh Đa có nhiều 2 bánh đằng trước, mình đạp cứng thắng 626 mà nó vẫn cứ trôi phây phây

còn làng Đại học Thủ Đức thì pre75 bà già tui cũng mua 1 miếng để bữa nào hỏi lại bả

Em ở ngay cầu kinh từ lúc sinh ra vẫn nhớ hồi nhỏ mổi lần xe ba gác đạp chở mía lên dốc cầu là mấy thằng giành nhau chạy ra đẩy phụ lên tới dốc vì dốc cao một mình ông đạp ba gác không đẩy lên nỗi.
Sau một lần đẩy lên tới dốc là mỗi thằng rút 1 cây mía trong bó mía coi như công được thưởng vì đẩy xe mía lên dốc.