Hạng D
25/6/15
1.042
986
113
Đám này nếu lết đi bán vé số chắc báo tuổi trẻ có đăng rồi.

Hạng C
13/11/09
707
200
43
45
Phải cẩn thận khi gặp trường hợp này, chủ thớt xử lý chuẩn. Không 1 đ.

Hạng D
16/5/14
2.298
2.280
113
Chỉ có gửi lên báo mới tới tai lãnh đạo được....Các lãnh lạo chỉ suốt ngày ngồi đọc báo mà

Tập Lái
9/8/15
6
0
1
44
Haizz, còn trẻ, khỏe mạnh, lành lặn mà không nghĩ cách, tìm việc lương thiện mà làm...

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Đám CA này có "vấn đề" rồi. Khả năng kỳ này Pc67 đang bị thanh tra vụ báo Bảo Vệ Pháp Luật của VKS ND Tối Cao phanh phui xxx nên các chú QCBX đói phải kiếm ăn chiêu khác. Trước đây 20 năm chiêu này hay xảy ra đoạn Dầu Dây - Gia Kiệm nhưng sau khi vài chú "tèo" thiệt do thắng xe khách thời đó hơi ngon & vài chú đi trại trong đợt tổng càn quét nên giờ hết sạch rồi...
Cơ mà bác chủ chạy chậm cán trúng cái gì mà không biết ah??? Chứ con Suv mà trèo lên thằng lếch đó thì tụi nó giải nghệ luôn rồi. Hôm trước về cua vào cổng nhà tớ chạy chậm còn hơn bác chủ, 1 chú becgie 40 cân của hàng xóm chạy loăng quăng vui tính chui vào gầm không thể hiểu nổi ?!?... bánh sau xe tớ sẵn trớn từ tốn nhẹ nhàng leo qua cái ổ dog... ẳng ẳng.... cả xóm liên hoan cầy tơ.
Nghiệp vụ của các chú CA giỏi lắm dễ gì thằng lếch qua mặt được, trừ khi...
Chắc phải tổng thanh tra bài trừ X thôi

Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Sao lại ko? Trách nhiệm của họ khi đã thụ lý là phải điều tra, phân xử ai đúng ai sai để đưa tới vấn đề khắc phục hậu quả, đằng này họ ko làm mà lại đứng ra trung gian thương lượng thỏa thuận mà bỏ qua những lỗi của từng phía
Ko nhân chứng? Chủ xe ko biết chắc thì làm gì dc bác? Bác muốn khám nghiệm hiện trường thì phải là tai nạn nghiêm trọng, có ngừoi chết or bi thương. Cap giải quyết nv là đúng quy trình r bác. Bác muốn Cap lập hồ sơ thụ lý thì ok, đưa xe về quận 2 tháng, rồi sẽ ra quyết định không khởi tố vụ án vì không có thiệt hại , không có nhân chứng. Nhiều khi ngừoi dân và cả những bác đi ôt không nắm rõ luật lại suốt ngày chửi Ca. Vd trong trường hợp bác ôto thật sự cán thằng kia thì sao? Nó ko bị tật cũng dc, nó ko thích đi, nó thích bò vậy đó, bác lái xe cán nó là bác lỗi. Nếu có chết or bị thương nặng sẽ có knht or nhân chứng chứng minh thằng kia tự chui vào thì thằng kia lỗi

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Văn hóa "thiên đường" mà, xe bự là phải nhường xe nhỏ, nhường người đi bộ........, nói chung ai đi xe oto thiên hạ nhìn như quái vật, còn pháp luật thì.....không biết diễn tả sao luôn :confused:

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Rủi ro nhiều...cẩn thận mấy rồi gặp lúc xui rủi cũng tránh không được...chỉ biết ráng ở hiền gặp lành...khi lỡ có gặp xui rủi thì cũng ít thiệt hại, sớm vượt qua....đang đi xe máy ngoài đường có điện thoại gọi đến, cẩn thận tấp xe máy vào lề phía trong công viên, tắt máy nghe điện thoại...chúng đến từ phía sau nhẹ nhàng cầm lấy cái điện thoại rồi còn quay lại cười...mình thì tưng hửng, tưởng đứa quen nào đùa, nên ú a ú ớ...hoàn hồn thì đã mất cái điện thoại...chiều chiều đi làm về trước nhà vẫn là chiếc wave anpha mới toanh của bà xã, hôm đó đến trước nhà thấy trống vắng so với thường ngày, ngỡ nàng cởi đi chợ, ai dè thấy nàng đang đứng trong bếp nhìn ra cười toe toe với chồng, "đứa nào mượn xe hả?" tôi hỏi. Lúc đó bà xã mới trố mắt, "em để trước cửa đó mà!", tôi nói: "vậy xong rồi em!"..... một hôm, tấp xe ô tô vào khu APAK, đóng cửa chạy vội lên văn phòng đưa mấy giấy tờ, chạy xuống cái balo trong đó có laptop, sách vở, tài liệu đã không cánh mà bay....một đợt, treo bảng bán nhà, một cặp hai vợ chồng đến hỏi xem nhà, hôm sau cả hai vợ chồng đến (trong lúc không có người lớn ở nhà), nói mấy đứa nhỏ: "cô chú hôm qua đã đến, hôm nay đến xem lại cái cầu thang"....chiều về mất tiêu cái laptop để trong phòng ngủ trên gác, lần khác một bà đi bộ đến nói xem nhà mua cho con, tối về tìm cái máy hình để sáng hôm sau đem đi chụp....mới biết cái máy hình đã biến mất...cẩn thận mấy vẫn cứ gặp phiền hà...càng ngày càng có nhiều cao thủ và càng nhiều kịch bản mà mình không ngờ đến...cầu chúc AE gia đình OS luôn được bình an..may mắn để hạn chế bớt rủi ro...
Gia đình bác xui thế? Chia buồn với bác. Em thì chỉ mới bay con Iphone cách đây 4-5 năm thôi. Nhưng cũng là do mình bất cẩn thôi.