Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
Chuyện này căng quá, thật không các bác?

https://www.facebook.com/JackyTrucNguyen/posts/10153175339963353?pnref=story

Các bạn ko cần like chỉ cần share, để mọi người cẩn thận.
Vào lúc 13:30-14:00, khi đang lưu thông trên đường Lê Văn Sỹ, thuộc F.10.Q.PN, ( từ hướng Nhà Thờ 3 Chuông về cầu Lê V.Sỹ Q.3), khi đã bật xi nhan, xin đường rẽ trái vào hẻm 182, thấy đg thông thoáng, tôi đi rất chậm và rẽ vào. Bất chợt, ngay đầu hẻm( tôi đi oto con- dòng SUV), tôi nghe 1 tiếng cóp khá lớn, tôi và vợ dừng xe, nghi ngờ cán phải vật gì, bất ngờ, có 1 đối tượng, gõ mạnh vào đầu xe phía trước của tôi" Ông cán chết người rồi kìa". Rất hoảng , tôi xuống xe, thì thấy có 1 đối tượng khác đang nằm trong gầm xe mình, việc đầu tiên là: tôi và người đi đường đua nạn nhân đến bv cấp cứu gần nhất,( BV ITo-305 Le Van Sy.Q.PN), lúc này đối tượng gõ vào đầu xe tôi lúc nảy xuất hiện với 3 đối tưong khác nữa- rất hung dữ, lien tục chửi mắng, doạ nạt và đòi bồi thường 2-3tr.
Sau khi trả tiên khám, sieu am, chụp cắt lớp sọ, X-Quang ( hon 1tr dong), bs thong bao đối tưong : hoàn toàn bình thường, ( có sự chứng kiến 3 bên của CSKV F.10, tôi và bên kia), ko bị gãy tay, chân, xương chậu ko bi tổn thương,
Đối tg khai: lết bán vé số( nhưng ko hiểu lết làm sao mà vào giữa xe tôi,) và nói tôi đâm trúng.
Tôi đã ko đưa doi tuog 1 đồng nào, và để Doi CSGTQ.PN, xử lý, chấp nhận bị giam xe 2 ngày - để hợp tác điều tra. Trong buổi chiều hôm đó,2 đối tuong còn sừng xỏ, doạ nạt, và kêu boi thuong it nhất :1,5tr.
CA kêu 2 bên đơn sự tự hoà giải- ko 1 khám nghiệm hiện truog, hỏi cung- tai sao đối tuog kia : ko thương tật- lại lết trên mặt dg, ? Tại sao gọi là tai nạn giao thông và bắt tôi phải thoả hiệp: dưa nó1-2 tr cho xong, lấy xe về.
Nếu tôi làm vậy sẽ có nhiều người bị hại như tôi nữa, khi đang đứng chờ ở bv, tôi nghe mấy a bv nói" có 1 bà bán vé số chứng kiến đối tượng lao vào gầm xe tôi" nhưng bà ko chịu làm chứng.
Sau 2 ngày chờ đợi, CA ko giúp, tôi dc mời lên lại để lấy xe, doi tượng có dẫn theo 1 nguoi nữa tự nhận là anh của kẻ kia, và đòi tôi 2tr.
Xin thưa là ko 1 đồng nào đưa, và đố tượng ngoan ngoãn ký vào bien bản thoả thuận.
Lúc đầu hung hãn lắm mà khi ký bien bản thoả thuận, sao thấy mặt e hơi buồn
PS: khi gặp su viec tai nan GT, đừng bao giờ dính đến CA, chỉ tốn thời gian và tiền bạc

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Luật pháp không nghiêm, cán bộ không trách nhiệm, không bảo vệ lẽ phải, dẫn đến những kẻ nhờn pháp luật, ăn vạ, kiếm tiền của những người chân chính. Chỉ cần phạt cái thằng tự chui vào gầm xe là nó sợ, thế mà chẳng điều tra, kêu thương lượng!!! Tự bảo vệ mình thui bác chủ, e đọc xong mà cũng thấy bức xúc.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
K hiểu ý chủ thớt, đối tượng ký bb trước mặt công an, vậy nêu k gọi công an anh chủ sẽ làm gì. Công An làm việc cũng cần thời gian như vậy chủ thớt đợi 2 ngày và k mất tiền thế là cũng bt thôi mà.???

Hạng D
5/7/14
2.476
85.511
113
HCMC
K hiểu ý chủ thớt, đối tượng ký bb trước mặt công an, vậy nêu k gọi công an anh chủ sẽ làm gì. Công An làm việc cũng cần thời gian như vậy chủ thớt đợi 2 ngày và k mất tiền thế là cũng bt thôi mà.???

Chủ thớt là ở link facebook ạ.

• Like
Reactions: cuibapmazda626