Hạng B2
8/5/13
116
291
63
Cảm ơn bác đã thông tin, bác có nhớ đoạn đó ở khoảng khúc nào không để em kiếm đường tránh trước :) Em nhìn mê quá đá có lở thì cũng phải quyết đi cho bằng được :3duongbia:
Chỗ em đánh dấu màu xanh là thấy họ ghi cấm ô tô vào , cũng chiều chiều rồi nên em cũng không muốn đi vào nen không biết cụ thể thế nào .
Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

• Like
Reactions: canon193
Hạng B2
21/5/14
145
134
43
HCM
Sài Gòn - QL1A - (Phan Thiết - Võ Nguyên Giáp - DT716 - DT716B -Phan Rí Cửa) - QL1a - Cà Ná (nếu xem cảnh núi đá Bạc và biển thì quẹo đường ven biển bên tay phải,nếu không có nhu cầu ngắm cảnh thì QL1A) - Phan Rang - DT702 (cung này đẹp,nên đi cung này xem núi Chúa,vịnh Vĩnh Hy,hang Rái,Bình Tiên,vịnh Cam Ranh) - QL1A (nếu ko đi QL1A vô Nha Trang mà đi ven biển khúc Bãi dài Cam Ranh tuyệt đối lưu ý ổ voi bất chợt khá nhiều) - Nha Trang
Tổng thời gian hôm tết mình đi là 6h sáng đi - 15h chiều tới (nghỉ hơn 1 tiếng)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Cung ven biển đi đẹp lắm, đi mấy lần rồi mà vẫn muốn đi nữa. Chắc 30/4 này làm 1 tour quá, xong Nha Trang xuyên đèo Khánh Vĩnh về Đà Lạt, rồi từ Đà Lạt qua cung hồ Tà Đùng và QL28 về SG

Tập Lái
1/4/17
9
10
3
30
Bác ko đi cung ven biển bắt đầu từ Long Hải luôn :D, hơi xa tí nhưng cảnh đẹp vô cùng, ôm gần như trọn biển

Cung đấy cũng đẹp lắm cơ mà em đi xe máy qua rồi nên cũng muốn rút ngắn quãng đường một tí :)

Tập Lái
1/4/17
9
10
3
30
Sài Gòn - QL1A - (Phan Thiết - Võ Nguyên Giáp - DT716 - DT716B -Phan Rí Cửa) - QL1a - Cà Ná (nếu xem cảnh núi đá Bạc và biển thì quẹo đường ven biển bên tay phải,nếu không có nhu cầu ngắm cảnh thì QL1A) - Phan Rang - DT702 (cung này đẹp,nên đi cung này xem núi Chúa,vịnh Vĩnh Hy,hang Rái,Bình Tiên,vịnh Cam Ranh) - QL1A (nếu ko đi QL1A vô Nha Trang mà đi ven biển khúc Bãi dài Cam Ranh tuyệt đối lưu ý ổ voi bất chợt khá nhiều) - Nha Trang
Tổng thời gian hôm tết mình đi là 6h sáng đi - 15h chiều tới (nghỉ hơn 1 tiếng)

Cảm ơn bác tư vấn, em cũng muốn đi ôm biển nên cứ đường nào gần biển là em chiến thôi :)
Em định đi la cà từ 4h sáng xuất phát đến khoảng 4h chiều đến vịnh Vĩnh Hy.

D2Q
Hạng B2
20/1/15
211
213
43
QL1A đi từ Phan Thiết ra Nha Trang đường tốt, dễ đi, nhưng bác chủ chú ý có khá nhiều đoạn đường cong giới hạn tốc độ chỉ 60km/h.

• Like
Reactions: canon193
Hạng B2
8/5/13
116
291
63
QL1A đi từ Phan Thiết ra Nha Trang đường tốt, dễ đi, nhưng bác chủ chú ý có khá nhiều đoạn đường cong giới hạn tốc độ chỉ 60km/h.
Mấy hôm rồi em đi đoanj Bình thuận này đều thấy bắn tốc độ ơr mấy biển 60 chỗ mấy đoanj cong hoặc có cầu , nhiều người bị dính lắm .
Thấy biển 60 là phải rà thắng giảm hẳn xuống dưới 60 nha , chứ chỉ giảm ga mà trên 60 là bị dính . Các bác chú ý đoanj QL 1 phía ngoài Phan thiết , đoạn này đường trống không có nhà dân , đuong rất vắng nên dễ mát chân ga là dính .

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cảm ơn các bác nhiều. Ah mà bác Sixsense bảo cung G từ Cà Ná ra Phan Rang cấm xe ô tô em chưa hiểu lắm. Có ai thông não phát giúp em không ạ.
Đoạn này đúng có để hai thùng phuy và chữ cấm ô tô, em chạy qua luôn vì nghĩ nếu kg đi được thì quay lại, công tình ra đến đây rồi. Khi lên đèo có vài chổ đang vá đường, một chổ xe cơ giới đang dời mấy cục đá to, ngừng lại chờ chừng 10 phút họ cho chạy qua. Đáng lo nhất là cát tràn qua lộ, nếu dày quá có thể dính lại.
Hôm đó tụo em đi hai xe, jolie của em
Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

Em đi cách nay khoảng một tháng.