Hạng C
25/7/18
584
1.979
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Lây lan chắc gì do bản thân họ, cứ chụp mũ như SG cách nay mấy tháng rồi phải mở hết cửa, không mở chết đói sớm hớn chết CV19. Rất nhiều người ở tỉnh có tư tưởng đóng hết cửa, nhưng họ không nghĩ có rất nhiều nguyên nhân (từ ý thức cộng đồng, chính quyền, điều kiện lây bệnh...). Nếu VT hay Nhatrang.... phủ hết vaccine thì các lời khuyên ko nên đi đến đó là vô nghĩa. Nhatrang, Đalat, VTau.... không của riêng ai hết, cứ thực hiện đúng khai báo y tế, thẻ xanh, test PCR 72h, 5K... là lên đường.
Tào lao xịt bụp quá, họ hạn chế là do dân chưa chích đủ vx thôi. Tại vn chỉ có ít tỉnh và sg là chích nhiều, còn lại thì đang chích mũi 1, mở ra cho banh xác à. Sg dc ưu tiên, dc nhườn vx để dc phủ 2 mũi, giờ đòi làm cha thiên hạ hả?

• Haha
Reactions: Đầu Bạc
Hạng B1
30/6/16
61
52
18
Sg-mũi né đi bt hả a? Ks đã nhận phòng? Có yc test nhanh gì o???
Sg mũi né mình đi pandanus, test free tại resort (2 ng lớn) trẻ em test nhanh tại sg đến nơi đưa giấy cho resort. Qua thu phí Dầu giây và sông phan có 2 trạm, nhưng bỏ qua ko gọi mình vào kt gì.
Hôm nay mình đã chạy tới vinpearl Nha Trang, qua thu phí đầu Khánh Hoà cũng có trạm nhưng bỏ qua luôn ko gọi vào. Updating

Hạng B2
27/8/15
126
217
43
Tào lao xịt bụp quá, họ hạn chế là do dân chưa chích đủ vx thôi. Tại vn chỉ có ít tỉnh và sg là chích nhiều, còn lại thì đang chích mũi 1, mở ra cho banh xác à. Sg dc ưu tiên, dc nhườn vx để dc phủ 2 mũi, giờ đòi làm cha thiên hạ hả?
Cấm được dân SG đến các tỉnh hả? Chủ thớt hỏi sao nói vậy, dạy người khác phải lải làm này, cấm kia... theo cách mấy cha tỉnh mị dân. Hiểu chưa tới, chưa thông người khác nói gì. Tào lao.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
25/7/18
584
1.979
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Cấm được dân SG đến các tỉnh hả? Chủ thớt hỏi sao nói vậy, dạy người khác phải lải làm này, cấm kia... theo cách mấy cha tỉnh mị dân. Hiểu chưa tới, chưa thông người khác nói gì. Tào lao.
nhà có cha mẹ già ko? người thân, bà con già cả ko?, có người bệnh nền ko?, có người chưa được chích vx ko? hay teo hết mẹ rồi mà phát biểu vậy, nghĩ dùm cho hàng xóm cái chớ.

Hạng B2
27/8/15
126
217
43
nhà có cha mẹ già ko? người thân, bà con già cả ko?, có người bệnh nền ko?, có người chưa được chích vx ko? hay teo hết mẹ rồi mà phát biểu vậy, nghĩ dùm cho hàng xóm cái chớ.
Mấy thứ đó nói con nít 5 tuổi cũng biết, thể hiện ở đây làm gì.Tập trung chủ đề chủ thớt muốn hỏi gì, đừng dạy khôn chủ thớt phải làm gì, trình độ thì chưa biết đến đâu, ăn nói bậy thì như mấy thằng vô học. Thớt hỏi chứ không phải thớt đi dạy dỗ người khác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/7/18
584
1.979
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Mấy thứ đó nói con nít 5 tuổi cũng biết, thể hiện ở đây làm gì.Tập trung chủ đề chủ thớt muốn hỏi gì, đừng dạy khôn chủ thớt phải làm gì, trình độ thì chưa biết đến đâu, ăn nói bậy thì như mấy thằng vô học. Thớt hỏi chứ không phải thớt đi dạy dỗ người khác.
biết mà còn nói vậy thì next dùm cái, bye