Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51
RE: sai lầm ford focus

muốn chế tạo gi cũng được, bày trò gì cũng được, nhưng không bán được xe thì là lỗi lơn nhất. Không gì biện hộ được ---> thất bại.

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: hau

Theo tui thì chả có gì sai lầm cả, đó chỉ là cảm nhận riêng của các Bác
Chỉ có điều thằng Fo tung ra con Fụt-cút ngay thời điểm băng giá này thì....sai lầm về mặt KD

Ý kiến này đúng quá! Vì mẫu xe mới ra không chắc đã thấy đẹp ngay đâu. Nhưng đang đóng băng mà ra mãu xe mới giá cao thì ... thấy ngay.

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: CivicDx2006

Con Focus này có những điểm bất cập sau:
Cốp sau + nắp bình xăng chỉ cần tắt chìa khoá là tự mở, rất mất an toàn

Gió quẩn trong xe mỗi lần khởi động máy lại phải ấn lại.

Tôi chưa hình dung ra: Tắt chìa khóa là 2 thằng kia mở ra à? Thế thì chết!
Gió quẩn trong xe như thế nào?

Bác nói rõ ra đuợc không? Tôi mua xe lần đầu 1998, lần 2: 2002, lần 3: .... chưa tính, mà chưa thấy vụ này bao giờ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: tyxiu

Tôi chưa hình dung ra: Tắt chìa khóa là 2 thằng kia mở ra à? Thế thì chết!
Tôi cũng không hiểu ý bác ấy nói?Bác CivicD nõi rõ hơn được không?
Hay bác muốn nói,sau khi tắt chìa khóa,thì Cốp và nắp bình xăng không khóa nữa(Khi xe chạy thì tự động khóa),chứ không phải là Cốp bật tung lên,nắp bình xăng bung ra.
Nếu là như vậy không mất an toàn đâu bác ạ.Xe Mercedes cũng như vậy đó.Khi bác khóa cửa xe thì mọi thứ sẽ đóng lại hết-Đó có thể nói là hiện đại hơn thì phải.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác Mina hiểu đúng rồi đó, nghĩa là nó không khoá nữa, chứ không phải bung ra - bác nói thì được còn tôi thì ko dám nói xe Merz ra, sợ các bác khác lại nhắc nhở tôi vụ "câu chiện xe Merz" :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Cabô máy phải mở bằng chìa khoá
Bác Civicdx2006 chắc muốn lưu ý là cái tiện lợi của nó nhiều khi cũng không thực tế trong điều kiện VN.
Em không nghĩ là nó là lỗi design đâu. Nếu quen dùng cũng hay ra phết : giống như cái điều hòa chỉnh điện với chỉnh tay ấy mà!
Quan trọng nhất là giá em này quá cao so với giá trị thực của nó. Nếu under 30K thì OK:D

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Cảm ơn các bác, tôi hiểu rồi! Thế thì tốt chứ sao lại là "bất cập" nhỉ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: Nexus
bác nói thì được còn tôi thì ko dám nói xe Merz ra, sợ các bác khác lại nhắc nhở tôi vụ "câu chiện xe Merz" :D:D:D
Nó giống cái gì,thì mình nói giống cái đó,bác dị ứng làm giề,chẳng qua là xe ô tô không giống xe cải tiến,ba gác,chứ nếu nó giống thì em cũng lấy làm ví dụ,phải không bác?:D:D:D

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Ý kiến của riêng bác mà cứ như là ...
Cabô máy phải mở bằng chìa khoá
[/quote]

Bacs Civic đang chạy FF mà các bác cứ chê hết lời bao giờ, hehe:D

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Nếu là như vậy không mất an toàn đâu bác ạ.Xe Mercedes cũng như vậy đó.Khi bác khóa cửa xe thì mọi thứ sẽ đóng lại hết-Đó có thể nói là hiện đại hơn thì phải.
Nhưng mùa này lạnh khi dừng xe ( không nổ máy chạy điều hòa nên tắt khóa điện) cốp sau vẫn mở các bác ạ. Theo em thế là mất an toàn rồi không thích hợp lắm.
Con FF còn một đặc điểm nữa là chân ga và chân phanh rất gần nhau, mới đầu đi ngược chết đựơc, nhưng giờ cũng quen rồi.
Bacs Civic đang chạy FF mà các bác cứ chê hết lời bao giờ, hehe
Có xe nào ở ta mà không có khuyết điểm, em cũng muốn mọi người tìm ra để mà còn khắc phục.