Hạng C
21/5/05
676
0
0
RE: sai lầm ford focus

Đúng rồi, tui thấy chăng có cái nào là hoàn hảo cả. Nhu cầu của con người là vô tận mà. Ví dụ như cái băng ghế sau của em Everest đó, mọi người chê nhỏ và khó ngồi => dành cho trẻ em. Nhưng các bác thử ngồi trên băng sau cùng của em Landcruiser xem, cũng khó ngồi thấy mồ!!!

Hạng B1
17/12/05
67
0
0
40

Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn: CivicDx2006

Con FF còn một đặc điểm nữa là chân ga và chân phanh rất gần nhau, mới đầu đi ngược chết đựơc, nhưng giờ cũng quen rồi.

Và khoảng trống 2 bên dành cho chân ga hơi ít, vì thế mép giày/dép phía bên phải của chân phải rất dễ bị cọ sát với phần bọc nỉ của khung(?). Đặc biệt bác nào đi giày dép hơi ngoại cỡ một chút thì dè chừng, rất dễ mỏi chân phải vì lúc nào bàn chân cũng phải để tư thế thẳng đơ, không được ngả ngớn sang bên phải hay bên trái.[8D]

Em cũng gặp vấn đề tuơng tự với bác hanoisaigon khi chạy chiếc Ranger trên công ty, em mang giày size 40-41 mà cứ phải giữ thẳng chân, lúc nào muốn đạp ga mạnh thì phải nghiên chân để ngón út lên trên thì mới ko bị cấn. Ford là xe Mĩ mà sao thiết kế chật chội vậy nhỉ?

Em FF nói chung cũng đuợc, chỉ tội cái đít nó xấu quá, nó và thằng FIAT S ấy, nhìn chẳng có gì sexy

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

...Em FF nói chung cũng đuợc, chỉ tội cái đít nó xấu quá, nó và thằng FIAT S ấy, nhìn chẳng có gì sexy
đít fiat là bị béo phì rồi bác à, chứ FF vẫn còn ngon lắm chứ trông "có da có thịt mà"

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: leehaf

Em cũng gặp vấn đề tuơng tự với bác hanoisaigon khi chạy chiếc Ranger trên công ty, em mang giày size 40-41 mà cứ phải giữ thẳng chân, lúc nào muốn đạp ga mạnh thì phải nghiên chân để ngón út lên trên thì mới ko bị cấn. Ford là xe Mĩ mà sao thiết kế chật chội vậy nhỉ?Em FF nói chung cũng đuợc, chỉ tội cái đít nó xấu quá, nó và thằng FIAT S ấy, nhìn chẳng có gì sexy

Hãng nào cũng dùng người của hãng để test xe, toàn lái xe theo kiểu bài bản, tức là bàn chân phải thẳng, đầu gối cách cái này cái nọ bao nhiêu inch, lưng ghế phải thẳng....

Thế nên phát hiện thế nào được những lỗi kém tiện nghi ngớ ngẩn như của FF hoặc Ranger của bác. Em và bác mà góp ý, hãng nó bảo là mình đếch biết lái xe.[8D]

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Từ ngày xuất hiện hôm qua em mới có dịp nhìn kỹ một em chạy trên đường. Một từ chung để diễn tả là "Xấu", chắc đúng như quảng cáo là "xe bay", nên em ngồi Sh mà còn nhìn thấy cả gầm xe, chạy sau mà em cứ tưởng tượng cái máy cày chạy trước. Không nói đến nội thất bên trong, nhưng dáng bên ngoài theo em chỉ như VIOS.

Nhưng giá thì quá cao. không biết Ford nghĩ như thế nào nữa

Tập Lái
25/10/05
49
0
0
44

Ford muốn bán được xe tốt nhất cứ tổ chức dã ngoại miễn phí cho Anh Em OS là bán chạy ngay mà.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

FORD TỰ ĐÀO MỘ CHÔN MÌNH RÙI
Ford không thể chết chỉ vì Focus không bán được. Đây chỉ là thất bại của một sản phẩm không đáp ứng được yêu cầu của thị trường VN. Thế thôi! Thua keo này nó bày keo khác bác à.:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: BMW_mylove

Cứ bán khỏang 20K/chiếc là bán chạy liền, việc gì phải như thế này ...:D

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: BMW_mylove

Sai lầm duy nhất của Ford khi đưa FF vào VN là giá cao, với lại dân VN ác cảm với xe Ford. Bên Châu Âu FF bán chạy.