LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: Saigon - Bình Định - Đà Nẳng - Saigon

Hiểu rồi! Vậy nhá, khỏi cho ai đi ké nữa hết .... xong fin .... nếu có pán thì cũng không thèm đưa lên đây :mad::mad::mad::mad:

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

To bac hoanglam: Chúc mừng bác đã có cô vợ "cực xịn". Chẳng hiểu tại sao mà cô vợ của em hay bị "ốm vặt" lắm, chắc do chất lượng lắp ráp của VMC Hà Nội kém hơn trong HCM thì phải. Xe của bác có hiện tượng này không, vài hôm không đi, buổi sáng nổ máy thì thấy xăng có mùi "sống", bác có thể cho em biết chỉnh ở đâu để xăng không bị "sống" .Hoặc đang đi 50km/h (số 3) thì thấy xe có vẻ khựng lại, lù đi rõ rệt. Các bác có thể chỉ cho em cách khắc phục được không.
Còn về lượng tiêu thụ nhiên liệu: có lần em đi 100km, tổng tải hết 250kg, đường đồng bằng(1B) hết đúng 1 vạch xăng, mặc dù em đã thực hiện đúng các biện pháp tiết kiệm xăng rồi trong bài "Tiết kiệm xăng rồi".Em chẳng hiểu tại sao cả vì vẫn xe em chạy ở HN 100 km hết 8-9 l thôi. Mong các chỉ giúp em.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Bác Hoảng viết sai chính tả nhiều quá, Đà Nẵng chứ không phải Đà Nẳng, hừm... chắc đợi tới khi con chả đủ 6 tuổi chả mới dợt lại vụ hỏi ngã [&o]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: PMC

Bác Hoảng viết sai chính tả nhiều quá, Đà Nẵng chứ không phải Đà Nẳng, hừm... chắc đợi tới khi con chả đủ 6 tuổi chả mới dợt lại vụ hỏi ngã [&o]

Dạ con tiếp thu ý kiến của thầy rồi ạ! se khắc phục bằng cách không thèm bo dấu moi khi "nga, hoi" được chưa? [:-][:-][:-] :):):)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: Saigon - Bình Định - Đà Nang - Saigon

Trích đoạn: langtu177

To bac hoanglam: Chúc mừng bác đã có cô vợ "cực xịn". Chẳng hiểu tại sao mà cô vợ của em hay bị "ốm vặt" lắm, chắc do chất lượng lắp ráp của VMC Hà Nội kém hơn trong HCM thì phải. Xe của bác có hiện tượng này không, vài hôm không đi, buổi sáng nổ máy thì thấy xăng có mùi "sống", bác có thể cho em biết chỉnh ở đâu để xăng không bị "sống" .Hoặc đang đi 50km/h (số 3) thì thấy xe có vẻ khựng lại, lù đi rõ rệt. Các bác có thể chỉ cho em cách khắc phục được không.
Còn về lượng tiêu thụ nhiên liệu: có lần em đi 100km, tổng tải hết 250kg, đường đồng bằng(1B) hết đúng 1 vạch xăng, mặc dù em đã thực hiện đúng các biện pháp tiết kiệm xăng rồi trong bài "Tiết kiệm xăng rồi".Em chẳng hiểu tại sao cả vì vẫn xe em chạy ở HN 100 km hết 8-9 l thôi. Mong các chỉ giúp em.

Hihihihi theo tui đoán thì xe bác mấy cái bugi bị dơ nên có hiện tượng như trên. Ban sáng ra buồn buồn 1 cái bugi còn đang lim dim chưa chịu thức dậy. Trước đây tui cũng bị 1 lần khi chạy con camry bị chết 1 bugi thì xe yếu hẳn và có cái mùi ngộ lém (theo các anh KTV bên Toyota thì khi chết 1 máy thì hệ thống lọc khí thải cũng chết lun ??????). Spectra thì chưa gặp hiện tượng này lần nào.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: hoanglam

Nghe nói Bạch Mã phải đi xe "đặc chủng" mà bác? xe sedan của mình lên được không bác? ..... :):):)

To bác HoangLAM

Xe đò 30 chỗ vẫn trèo Bạch Mã được huống hồ 4 chỗ. Khó lái chứ không khó trèo. Đường nhỏ nên thường qui định buổi sáng xe lên buổi chiều xe xuống. Đi lẻ thì dễ bị bảo vệ Vườn quốc gia bắt để xe lại và dồn nhiều người lên 1 em Uaz để chở lên cho ..."an toàn" - tất nhiên là phải trả ziền và nghe cũng nhiều nhiều thì phải. Bọn tui có trạm vô tuyến trên đó nên được phép phi xe lên thẳng (ứng cứu xử lý thông tin cho họ mà), vì vậy cũng không rành thủ tục lắm.
Lên Bạch mã thì đi vào mùa hè thôi. Mùa hè mà cũng mỗi ngày 4 mùa, tầm 10 - 12 giờ là đẹp nhất, 2 - 3 giờ chiều là phải về ngồi nhà rồi vì mưa và lạnh lắm.
Nói thế không phải để hù các bác, các bác OS ra Huế thì cứ ơi em một tiếng. Có ngay.:D:D:D