Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Hay mình lên lịch cho một vụ off caffe ở ....Bình Dương đê. Sau đó làm tua cầu Phú Cường @^_^@. Mình khôn dễ sợ luôn, sao mình phục mình qué.

Hạng C
29/5/13
691
156
43
hehe...đúng đấy Bác...off ở Bình Dương hay đấy ạ...đất rộng lại thoáng mát...tiện thể e hỏi thăm tình hình đất cát nhà e luôn...e lại phục e nữa đấy ah...hehe

• Like
Reactions: tranthanhson
Hạng B2
25/6/07
270
202
43
off đi các bác ơi, hehe, hiện giờ xe em đang làm gần xong, xe của Sơn không biết chừng nào, còn Thịnh thì đang tìm xe vẫn chưa được xe như ý.

em nghe chủ cũ nói bộ CHK của em là solex gì đó, nếu gắn cái zin vô thì chạy máy lạnh không ngon.

Xe em lúc trước đi khi về galangty (idle) là tắt máy hoài, nhất là khi dừng đèn đỏ, do bộ CHK phải không mấy bác?
Saigon Lada Club Facebook (Thông tin và chia sẽ về Lada)

Kiếng hậu zin mới 100%

• Like
Hạng B2
25/6/07
270
202
43
Hôm bữa em chạy lên Phú Cường rùi, hết đồ lada rùi các bác ơi :)

Hạng C
29/5/13
691
156
43
ối...kính chiếu hậu đẹp thế Bác...hàng zin hay Nhật thế?...lẽ ra Bác ko nên sơn cái chỉ nhôm thoát nước dọc thân xe...cạo ra đi bác...xe đepj hơn rất nhiều khi cái này đúng chất nhôm....

Hạng B2
18/8/14
155
80
28
36
xe em giờ đang sơn dậm vá lại màu trắng,và giặt giũ lại nội thất,nhanh nhất thì phải 2 tuần nữa là đưa đi kiểm định, vì xe nằm ở BD nên e ko có ảnh cập nhật tình hình như a Hùng hix hix , hình ảnh nó trước khi đi tắm trắng đây ạ , e gọi nó là Bố Già, The Godfather , ngày tìm thấy em nó là nằm cạnh chuồng bò, làm nơi cho gà làm tổ .

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
off đi các bác ơi, hehe, hiện giờ xe em đang làm gần xong, xe của Sơn không biết chừng nào, còn Thịnh thì đang tìm xe vẫn chưa được xe như ý.

em nghe chủ cũ nói bộ CHK của em là solex gì đó, nếu gắn cái zin vô thì chạy máy lạnh không ngon.

Xe em lúc trước đi khi về galangty (idle) là tắt máy hoài, nhất là khi dừng đèn đỏ, do bộ CHK phải không mấy bác?
View attachment 164841
Kiếng hậu zin mới 100%
Bình xăng con thì liên quan gì đến máy lạnh chứ. Ăn thua là biết cách lắp bù ga máy lạnh thôi. Máy lạnh tải khoảng 2 ngựa, garanti mà để như bình thường thì cứ nhả ga là tắt máy. Còn để garanti cao để tải được máy lạnh thì lúc không có máy lạnh garanti sẽ vọt cao. Bù ga là thiết bị để khi bật máy lạnh thì nó chọc vào cần ga tí tẹo. Chọc ít hay nhiều thì tự chỉnh bằng cờ lê thôi. Mình chạy bình zin hay bình Tàu đều xài máy lạnh phe phé. Mùa này chả mấy khi tắt máy lạnh (xăng mới xuống giá nên tự tin hẳn, he he).

Xe mà hay tắt máy thì chỉnh ốc gió lên tí tẹo là OK mà. Chỉnh CHK là một nghệ thuật nha, chơi xe cũ mà không biết tự chỉnh là ra thợ hoài luôn. Mùa khô, mùa mưa, hôm nào mua phải xăng đểu, hôm nào nắng nóng bất thường,... nghe tiếng máy là lạ, kim vòng tua khác thường thì tấp vô vọc chút xíu là lại lên đường. Sau lên level thì tự chỉnh ốc xăng, xoay bộ chia điện cũng đỡ mất công ra thợ.

Hạng B2
25/6/07
270
202
43
Cảm ơn bác Mig,
Bác mig làm 1 bài huấn luyện về cách chỉnh bình xăng con và kinh nghiệm đi bác Mig, em muốn học từ bác và thợ, mấy bác thợ garage gàn nhsf em hơi khó chịu đấy hihi

carm ơn BA3 nha giúp anh vụ mâm zin lada, anh em trong diễn đàn nhiệt tình quá, cảm ơn các anh em :)

Bộ chắn bùn zin sắp zìa.

• Like
Hạng B2
18/8/14
155
80
28
36
ôi thôi, a Hùng mua chưa, em đang định nhờ sergey tìm dè chắng bùn này, có kịp cho em đang ký không anh