Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Những chuyện anh kể em thấy khó tin quá. Em cũng proman quản lý. Em mua mấy thùng gạch, bv từ trong sảnh chạy ra tận đường mở cửa xe khiêng vô tận thang máy cho em. Đi đâu về thấy em từ xa là chạy ra mở cửa. Chưa thấy chú nào hỗn láo với em.
Thầu em thi công quá giờ bị lập bb mà cu giám sát chưa lên ký. Bên đó ko cho thi công tiếp. Em alo phát là ok, vui vẻ cho thi công rùi giám sát lên ký sau.
Tới giờ em chưa thấy vấn đề gì với đội proman này.
20 chẹo em đóng thế chân chưa xong nên em chưa biết mai mốt có lấy đươc ko.
Hỏi cách lấy lại tiền thì hông chỉ , vô like rùi đi ra là sao ta

Tập Lái
15/7/13
0
7
2
Bác imteen90 nói ko rõ ràng. Bản thân mình sau khi nộp bản hoàn công, trong vòng vài ngày là Proman cho nghiệm thu và hoàn trả tiền ngay.

Tất nhiên Proman cỹng có vấn đề này nọ, cái đó e nghĩ chỗ nào cũng có. Nhưng về cơ bản họ ko dám làm chủ căn hộ phật ý, trừ khi có sai phạm nghiêm trọng.

Đôi điều chia sẽ!

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Những chuyện anh kể em thấy khó tin quá. Em cũng proman quản lý. Em mua mấy thùng gạch, bv từ trong sảnh chạy ra tận đường mở cửa xe khiêng vô tận thang máy cho em. Đi đâu về thấy em từ xa là chạy ra mở cửa. Chưa thấy chú nào hỗn láo với em.
Thầu em thi công quá giờ bị lập bb mà cu giám sát chưa lên ký. Bên đó ko cho thi công tiếp. Em alo phát là ok, vui vẻ cho thi công rùi giám sát lên ký sau.
Của bác là "pro"man, còn của bác kia chắc là "rồ"man.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Bác imteen90 nói ko rõ ràng. Bản thân mình sau khi nộp bản hoàn công, trong vòng vài ngày là Proman cho nghiệm thu và hoàn trả tiền ngay.

Tất nhiên Proman cỹng có vấn đề này nọ, cái đó e nghĩ chỗ nào cũng có. Nhưng về cơ bản họ ko dám làm chủ căn hộ phật ý, trừ khi có sai phạm nghiêm trọng.

Đôi điều chia sẽ!

Em cũng nghĩ như bác đó. Sống thì ở đâu cũng gặp vấn đề. MÌnh đương đầu như thế nào cho khéo léo mà đẹp đẽ đôi bên thì tốt hơn chửi đổng. Chưa nói tới chuyện ở chung cư novaland không phải có mình ảnh, mà thấy có mình ảnh chửi, chửi to quá.

Hôm qua mình hỏi nhẹ mà hình như ảnh còn cay lắm, chưa chôt dạ

Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Chửi bữa h nên nó có lắng nghe chút chút chăng? Có thay đổi thì tốt mừng cho mấy cư dân về sau và đang ở.
bọn này ngộ lắm phải chửi mới chịu làm. Nói bình thường ko đc ,e mới nhận dt từ proman hẹn mai lên nghiệm thu. Để coi trừ tiền hay phạt j ko thì có chuyện nói tiếp haha

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Chửi bữa h nên nó có lắng nghe chút chút chăng? Có thay đổi thì tốt mừng cho mấy cư dân về sau và đang ở.
bọn này ngộ lắm phải chửi mới chịu làm. Nói bình thường ko đc ,e mới nhận dt từ proman hẹn mai lên nghiệm thu. Để coi trừ tiền hay phạt j ko thì có chuyện nói tiếp haha
Vậy huề hả Bác ?! :3dcuoi::3dcuoi:

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Từ bữa giờ thì em thấy OK đó bác.
Em vào xin giấy phép thi công. Em bảo giờ mai anh khởi công rồi, tiền anh đóng đây. Anh cần thi công ngày mai. Tụi em làm thủ tục bao lâu kệ tụi em. Thế là thằng nhận hộ sơ OK, anh cứ thi công đi, đưa cái giấy dán lên cửa cho thi công. 3 ngày sau nó mới có giấy phép lên dán cửa.
Nói chung proman bên Lex rất sợ chủ hộ. Còn thầu và CN lên thi công thì nó cung hơi hách dịch.
Hay bữa giờ nó tưởng bác là thầu ?
Sau này thì hên xui. Giờ thì em thấy chưa có gì phàn nàn.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Vụ hồ bơi bung gạch bóng đèn nổi lên dây điện ngâm nước, đg vào nhà xe thì gạch và bóng đèn cũng bung cả ra rồi . Để vậy bao lâu nay nhìn rất tởm ,chỉ đắp mấy viên gạch rồi nhét cái bóng đèn vào thôi mà ko làm !
nuôi cả cái team như vậy thật là lãng phí tiền
chung cư xuống cấp nhờ mấy ảnh .sống ko có ý thức ,làm việc ko có trách nhiệm ! Ko có tâm !
e nói ra mong thay đổi đc cho cư dân đc nhờ và proman phải làm tốt hơn ,còn kết quả ra sao thì hên xui à

Hạng D
13/12/06
1.078
6.112
113
Bữa h ko thấy nghiệm thu ,bị chửi cái là alo a ơi mai bên em xuống nghiệm thụ.
làm con người ko muốn , muốn làm con trâu phải lấy dây tét vào mông nó mới đi

Hôm qua em đi về ngang con Tropic thấy mí anh công nhân Hoà Bình tan ca ra ngồi cafe cóc....

Nghe xong cũng vui mà cũng buồn anh ạ

Tội gì đâu!