Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
.Chiều nay rảnh chạy thử Hoàng Diệu xem vào lọt hem nha. :3dcuoi:
Anh Mexi ở Đòn Như Hài ảnh tét cái 1. Q4 em thấy có Bến Vân Đồn và...Đinh Lễ là ko bị kẹt haha.
Túm váy là Masteri vẫn chưa có giá chốt dù em đã chọn vị trí căn hộ rồi, còn SG Royal nhìn vẫn mê quá, phải nàm xao đây.
Bác nào nói Vin Khánh Hội ra hàng 70 ạ? Em sợ đường bị kẹt hơn chỗ Bến Vân Đồn.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Có thể ảnh hưởng đến nồi cơm của Sales nhưng em nói thật.

Ba Son giá 80 chai/m2, đẳng cấp vượt trội hoàn toàn với chung cư xen lẫn nhà lá Bến Vân Đồn. Bỏ 50-60 chai vô chỗ này chi dzạ?

Tháng 10 này, Vin Khánh Hội ra hàng, chắc chắn giá rẻ hơn Ba Son. Nếu 60-70 chai/m2, lúc đó có ai đập đầu vô tường vì lỡ bị dụ?
Em nghỉ chủ đầu tư nó tính hết rồi mới bán giá này. Mấy anh ngoài vĩ tuyến 17 sẽ xếp hàng dành nhau mua thôi. Nói thật, nó bán 100 triệu cũng có người mua. Giấy thôi mà.
Hi , ko vấn đề gì đâu bác, chấp nhận lên diễn đàn đầy lão làng cao thủ thế này để "kiếm cơm" thì phải chấp nhận (ko chấp nhận cũng ko được ;) ) nhiều luồng ý kiến phải, trái , ngang, dọc. góp ý để cùng phát triển, tất nhiên phải win-win.
Em đã rất đồng ý Q4 nhếch nhác nhưng vì có những ý kiến ko hợp lý như view nhà 1 2 tầng mái tôn (nhà lầu, thuộc dạng trung tâm tp nhưng mái tôn cũng bị chê, thì em không biết nói sao nữa, còn nhà lá cấp 5 mà có theo dõi dd này chắc phải bán nhà mua CHCC quá ), ... nên em phải tranh luận ko tranh cãi , tranh cãi nhiều sợ mod băm em vì pr sp
Còn về cđt hét giá , giờ em chỉ hỏi cao kiến bác Jerry, bds quan trọng nhất là vị trí, chưa tính các vấn đề khác , bác là cđt bác ra giá thế nào với dự án Mas q4 này (tất cả những dự án sau đều ít nhiều có view nhà lầu mái tôn)
0) Những dự án cũ giao nhà vài năm trước giá 3
1) Goldview quy mô đất đẹp nhìu tiện ích xíu bán giá 5
2) Grand view quy mô nhỏ hơn nhiều mặc dù khoãng cách gần hơn xíu bán giá 4
3) River gate bán giá 6 (bán trên 50%)
4) Millenium bán giá bao nhiêu ????
5) Icon 56 bán giá 8 (còn rất ít hàng)
6) Tresor bán giá 9 ( còn ít hàng)
7) Royal bán giá 10 (còn ko nhiều)

Hạng B1
27/4/16
99
832
93
Cho dù BVĐ bán hết 100%, điều đó ko có nghĩa bỏ tiền vào đầu tư là thành công. Đầu tư thành công dựa vào hiệu quả trên vốn. Với số vốn đó, làm sao đạt hiệu quả tối ưu.

Nếu chỉ đơn thuần mua để ở ko tính. Ap dụng lý thuyết đầu tư vào lựa chọn mua căn hộ cho thuê. Dùng Cost-Benefit Analysis. Với chi phí đó, có lợi ích gì.
- Giá trị biên (marginal): Nếu Bến Vân Đôn giá trung bình 50-60. Ba Son giá 80-90. 40 triệu trả thêm đó, được thêm lợi ích gì. Trung tâm Q1, Tiêu chuẩn đúng nghĩa 5 sao, sông, hồ, vườn... đã bàn nhiều trong thớt Ba Son. Tại sao mua căn hộ BVĐ trong khi số tiền bỏ thêm với Ba Son có quá nhiều lợi ích như vậy?
Tháng 10 sắp tới, nếu Vinhomes Khánh Hội giá 60-70, tại sao ko chờ có thêm lựa chọn. Thương hiệu Vinhomes ở đẳng cấp khác hoàn toàn với nhóm CĐT BVĐ. Đáng để chờ ra hàng, so sánh bỏ tiền vào đâu hiệu quả hơn.
....... việc mua nhà ko phải có tiền là được, hiệu quả mới quan trọng. Mức độ thành công tùy quan điểm mỗi người. Có người chỉ cần bán lại cao hơn là đủ, có người tính cả chi phí cơ hội.... 10 người mua, 7, 8 cách tư duy khác nhau.

forum cho phép tự do ý kiến nên anh thoải mái trình bày, nếu vì ý kiến của anh khiến ai định bỏ tiền vào BVĐ xem xét lại. Đó là forum cho phép.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
Có thể ảnh hưởng đến nồi cơm của Sales nhưng em nói thật.

Ba Son giá 80 chai/m2, đẳng cấp vượt trội hoàn toàn với chung cư xen lẫn nhà lá Bến Vân Đồn. Bỏ 50-60 chai vô chỗ này chi dzạ?

Tháng 10 này, Vin Khánh Hội ra hàng, chắc chắn giá rẻ hơn Ba Son. Nếu 60-70 chai/m2, lúc đó có ai đập đầu vô tường vì lỡ bị dụ?
Ở trung tâm Q3 góc NKKN x Lý Chính Thắng cũng vừa có 1 em Terra Royal cao cấp nữa nè mẫy bác. Gía cũng ngất ngưỡng từ 65tr/m2 - 75tr/m2

• Like
Reactions: lucsi
Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Em xin ké tý cho bác quan tâm khu vực này cùng phân khúc
Sai Gòn Royal giá từ 65-80tr/m2
Millennium (Masteri Quận 4) giá 1pn 2,5-2,9 ty; 2pn 3,5-4,2 tỷ
Tuy view không đẹp bằng nhưng cũng thoáng , cũng góc 2 MT đường, bù lại giá khá tốt, chủ đầu tư uy tính, xây dựng Coteccons, Techcombank hỗ trợ, thừa thắng xông lên từ Masteri Thảo Điền Quận 2. hiện đang nhận đặt chỗ ưu tiên , ko mua được hoàn tiền, với nhiều chương trình khá HOT. bác nào quan tâm ibox em nhé.
Theo chân anh Mexi cho em xin ké cái Centrosa Garden, đường 3/2 ngay khúc vòng xoay dân chủ.
Giá tầm 41tr - 50 tr/ m2, có Vat và thông thủy. A chủ nhà thì có tiếng ở ngoài HN chứ trong nam chưa đc biết đến nhiều cho phân khúc CC. Nhưng cũng ko dính tai tiếng gì cho những cái ảnh đã xây.
Sắp tới mở cái block view ngay về quận 1, mua ở chọn lầu cao thì ngắm pháo bông cũng đc.
Bữa nay bác nào cọc hay đặt chỗ ưu tiên bên em nhận hết, ko ưng đc hoàn lại .
Mọi ý kiến đóng góp cũng như thảo luận em xin ghi nhận hết. Em cung cấp thêm cho các bác 1 sự lựa chọn.
Bác nào quan tâm và ủng hộ em thì cứ inbox em cung cấp chi tiết :)