Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/10/06
315
29
28
Vậy có bác nào vay cái gói ưu đãi 0% này chưa?
Thanh toán 20% thì nổi chứ 20tr/tháng thì hơi quá tay đối với em... nên e đang còn băn khoăn!

Gói vay 0% lai suất cũng ok lắm bác, ban đầu mình cũng giống bác. Nghe quảng cáo 20tr/th vậy chứ tính ra cũng nhiều lắm, sau khi thanh toán 20% bác vay ngân hàng 75% giá trị căn hộ( tính ra là tương đương 30% giá trị căn hộ rồi), mà từ lúc đó đến lúc nhận nhà ko phải trả lãi suất. Mỗi tháng trả gốc 1.5 - 3tr
Đến năm 2019 mới bắt đầu trả lãi + gốc tiếp

Hạng B2
9/11/11
452
4
18
Đọc mấy cái tiện ích dành riêng cho trẻ con tại SSR vợ em mê quá, bị mê hoặc bởi mấy cái khu đọc sách, rồi lần đầu tiên có thư viện, phòng tiệc, phòng chơi trong phòng tiệc rồi nhà trẻ chỉ có ở khu G....Công nhận mấy cái này đánh trúng tâm lý các chị em rồi. Vợ cứ nằng nặc đòi mua ở khu này ạ.
Mà em thấy nhiều anh em trên này chê vì không chắc chắn 2019 cơ sở hạ tầng quanh đây hoàn thiện, đi làm lại cực. Em thì có ý qua Ba Son (đã hoàn thiện, vào ở ngay) để đi làm cho gần nhưng còn do dự vì không gian sống ở trung tâm sợ sau này vẫn bị khói xe, ô nhiễm ảnh hưởng nên cũng phân vân hay là chiều vợ nhỉ, ở đây chủ yếu đầu tư cho con em sau này chứ đi làm thì xa.
http://phumyhung.com.vn/saigon-sout...-my-hung-danh-nhieu-khong-gian-cho-tre-em.php
Có nên "chiều vợ" không các bác?

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Đọc mấy cái tiện ích dành riêng cho trẻ con tại SSR vợ em mê quá, bị mê hoặc bởi mấy cái khu đọc sách, rồi lần đầu tiên có thư viện, phòng tiệc, phòng chơi trong phòng tiệc rồi nhà trẻ chỉ có ở khu G....Công nhận mấy cái này đánh trúng tâm lý các chị em rồi. Vợ cứ nằng nặc đòi mua ở khu này ạ.
Mà em thấy nhiều anh em trên này chê vì không chắc chắn 2019 cơ sở hạ tầng quanh đây hoàn thiện, đi làm lại cực. Em thì có ý qua Ba Son (đã hoàn thiện, vào ở ngay) để đi làm cho gần nhưng còn do dự vì không gian sống ở trung tâm sợ sau này vẫn bị khói xe, ô nhiễm ảnh hưởng nên cũng phân vân hay là chiều vợ nhỉ, ở đây chủ yếu đầu tư cho con em sau này chứ đi làm thì xa.
http://phumyhung.com.vn/saigon-sout...-my-hung-danh-nhieu-khong-gian-cho-tre-em.php
Có nên "chiều vợ" không các bác?
Nhích đi bác em cũng mê mà ko đủ tiền. Hoàn thiện cỡ 5-600 tr nữa. 25 mở block G đó.

Tập Lái
22/10/14
3
7
3
37
giá đợt này đây các bác

Có vẻ giá chắc chắn cao hơn mấy tòa được mở bán. Nhìn trên vị trí thì hình như cũng khó nhìn ra sông không như block B hay C đã mở bán thì căn khu G này có gì đáng mua hơn?

Tập Lái
3/1/17
0
3
2
39
3 lý do để tui không mua:
- Tầm nhìn sông không như quảng cáo
- Giá chắn chắc cao hơn. Có anh em vừa đưa thông tin các dự án sau Tết đều tăng giá mà với giá này chọn mua lại SV bán lại có khi vẫn còn dư tiền

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
3 lý do để tui không mua:
- Tầm nhìn sông không như quảng cáo
- Giá chắn chắc cao hơn. Có anh em vừa đưa thông tin các dự án sau Tết đều tăng giá mà với giá này chọn mua lại SV bán lại có khi vẫn còn dư tiền
Bác này có vẻ chém sai tét bét mà hình như cũng không theo dõi topic nhỉ, hay là sale dự án khác thế. Không bênh SSR nhưng thấy pt vô lý quá phải nói
- Tầm nhìn sông không như quảng cáo---> Block G mới này đắt giá là view nội khu, nhìn ra hướng 69 tiện ích nội khu. Tầm sông là các block như B,C,D,E nhé. Nhìn map đi bác. Chỉ có một vài căn view sông vì tùy theo nhu cầu mỗi người nữa, chớ đâu lại view sông hết. Chưa kể tòa nhà này đứng riêng biệt bao quanh là các công viên, vườn cây nên yên tĩnh, thư thái hơn.
- Giá chắn chắc cao hơn. Có anh em vừa đưa thông tin các dự án sau Tết đều tăng giá mà với giá này chọn mua lại SV bán lại có khi vẫn còn dư tiền ---> Đâu thể so sánh vậy được bác, SV bán cách đây gần 3 năm rồi. Giờ nếu mua SV bác phải thanh toán 1 lần đâu theo thanh toán theo tiến độ "dễ thở" như SSR. Chưa kế khu vực này đến năm 2019 hoàn thành nút giao thông vàng NHT-NVL cùng monorail, MRT, metro...giá tăng biết bao nhiêu, có bác ở trên mua giờ đã lời 200 triệu rồi kìa. Khéo đến đó mua ở cũng ko còn.

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
Các bác cho hỏi mua rồi lịch thanh toán có phải 20tr/tháng thiệt không?
Sợ mấy chiêu quảng cáo lắm...
Thiệt đó bác, sau khi đóng 20% cho phần đặt cọc & hợp đồng thì từ lúc đó đến lúc giao nhà cứ 3 tháng đóng tiền 1 lần, chia ra thì nằm vào khoảng 20-22tr/thang

Àh bác xin1lanthu tha ơi, e có nghe sale bảo là có thêm gói vay từ ngân hàng vietcombank ấy. Sau khi đóng 20% xong được vay đến 70%. Rồi không phải đóng gốc hay lời gì cho ngân hàng cho đến khi nhận nhà luôn tức là đến tận 2019. Mà nếu trả nợ trước thời hạn thì lãi suất cũng là 0%. Tiền để mua nhà nhàn rỗi trong thời gian đợi nhà có thể để ngân hàng sinh lời chút đỉnh.

Mà e thấy nói mới vậy thôi chứ trừ cái này cộng thêm cái kia thì cũng không quá khác với gói vay cũ của vietinbank đã áp dụng cho mấy block trước nên chọn cái nào cũng được. Tùy bác có cảm tình với thằng nào và thằng nào thuyết phục bác giỏi hơn thôi. :D

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Giá căn G view nội khu cao hơn căn block A cùng loại 300tr. Em chóng mặt quá. đợt đầu em mua type D tầng 12 2150ty, giờ G 2490 :)

Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Àh bác xin1lanthu tha ơi, e có nghe sale bảo là có thêm gói vay từ ngân hàng vietcombank ấy. Sau khi đóng 20% xong được vay đến 70%. Rồi không phải đóng gốc hay lời gì cho ngân hàng cho đến khi nhận nhà luôn tức là đến tận 2019. Mà nếu trả nợ trước thời hạn thì lãi suất cũng là 0%. Tiền để mua nhà nhàn rỗi trong thời gian đợi nhà có thể để ngân hàng sinh lời chút đỉnh.

Mà e thấy nói mới vậy thôi chứ trừ cái này cộng thêm cái kia thì cũng không quá khác với gói vay cũ của vietinbank đã áp dụng cho mấy block trước nên chọn cái nào cũng được. Tùy bác có cảm tình với thằng nào và thằng nào thuyết phục bác giỏi hơn thôi. :D

Bên vietcombank mình không biết nhưng nếu vay bên viettinkbank thì không có chuyện đó nha. Bác bắt buộc phải vay > 2 năm. Nếu bác chỉ vay 2 năm để được hưởng % thì phải trả phí trước hạn.

Tập Lái
7/6/10
0
3
2
View nội khu block G đẹp mà còn rẻ hơn view sông
Đợt này thấy giá cũng đâu có rẻ hơn, chỉ được view nhìn hết tiện ích với 10 căn/sàn, bên dưới không có shop nên khá êm với yên tĩnh thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.