Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/12/09
1.178
10.934
113
Thằng bạn em có căn ở Mas, nó nói phí quản lí dịch vụ bên Masteri là 3 tr/tháng với nhà khoảng 75-80m2

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Thằng bạn em có căn ở Mas, nó nói phí quản lí dịch vụ bên Masteri là 3 tr/tháng với nhà khoảng 75-80m2
3tr/75m2 40k/m2??? Dữ vậy bác. Phí QL chắc cỡ 1,5tr. Còn lại xe hơi xe máy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/12/09
1.178
10.934
113
3tr/75m2 40k/m2??? Dữ vậy bác. Phí QL chắc cỡ 1,5tr. Còn lại xe hơi xe máy.
Chưa tính xe bác ơi
Nó nói em 1tr là phí quản lý, còn 2 tr là phí dịch vụ. Dịch vụ là dịch gì? Nó cũng thắc mắc hỏi lại Sale. Sale cũng đếch biết. Kêu để sale hỏi lại bên kế toàn. Im cho đến giờ này luôn.

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Để khởi công xây hầm chui qua ngã 4 bác ạ
Phí quản lý của Ssr với căn 71m2 là 964k 1 tháng nhé các bác
Dc cái là đóng phí quản lý là đã bao gồm sử dụng 69 tiện ích miên phí cho toàn bộ thành viên trong gia đình như hồ bơi , sân tenis , gym v...v lun nên tính ra là rất rẻ lun
Có thông tin xây hầm k bác? thấy cái chuyển hướng này k lwan lắm, trừ khi chuyển hướng k cho NHTho qua Ng Văn LInh nữa : )))

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Phí quản lý SSR gồm cả bơi, gym và tiện ích khác là rẻ nha các bác.

Tập Lái
23/1/11
8
1
3
Có ai biết phí quản lí khu này là bao nhiêu không nhỉ. Em đang tham khảo một dự án khác ngoài Saigon mà thấy đến 17-19.000/m2. Ai biết cho e xin cái chi phí để cân nhắc tí. Hiện tại phí quản lí mắc nhất là ở đâu các bác nhỉ?.

Ở SSR này tôi nghe bảo khoảng 14,000 15,000/m2. Tôi không rõ thằng nào đang mắc nhất nhưng căn hộ càng cao cấp thì phí quản lí phải "đeo" theo chứ vì cũng phải sức người bỏ ra quản lí hậu mãi mà. Nếu căn hộ bác xem quá cao cấp thì ko chừng mức bác tham khảo ở dự án kia là phù hợp.
Bác đừng ham phí quản lí rẻ mà chọn nhà. Nhiều khi của rẻ là của ôi.

• Like
Reactions: Martial009
Hạng B2
4/10/06
315
29
28
Tôi đâu nói SSR là rẻ, chỉ nói hợp lí. Mà bác cứ thử nhìn dịch vụ hậu mãi của PMH ở các khu vực khác xem. Theo tôi phí vậy vẫn còn hời khi bác ở dài lâu.

Tập Lái
22/10/14
3
7
3
37
Tôi đâu nói SSR là rẻ, chỉ nói hợp lí. Mà bác cứ thử nhìn dịch vụ hậu mãi của PMH ở các khu vực khác xem. Theo tôi phí vậy vẫn còn hời khi bác ở dài lâu.
Cảm ơn mấy bác góp ý. Sau khi nghiên cứu kĩ, suy đi tính lại nhu cầu sinh hoạt của riêng gia đình e thì e thấy mức này khá ok. Vì bình thường nếu + tiền xăng e di chuyển đến các điểm giải trí (chưa tính tiền dịch vụ) + Đưa con trai đi bơi 3 lần tuần + vợ đi tập yoga (cũng tốn xăng) thì có khi vượt hơn cái khoản phí quản lí này. Trong khi ở SSR thì lại có sẵn.
Nói thật chứ khu này mà mà có bida, beerclub này nọ nữa thì chắc e ko cần suy nghĩ thêm. haha

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Cảm ơn mấy bác góp ý. Sau khi nghiên cứu kĩ, suy đi tính lại nhu cầu sinh hoạt của riêng gia đình e thì e thấy mức này khá ok. Vì bình thường nếu + tiền xăng e di chuyển đến các điểm giải trí (chưa tính tiền dịch vụ) + Đưa con trai đi bơi 3 lần tuần + vợ đi tập yoga (cũng tốn xăng) thì có khi vượt hơn cái khoản phí quản lí này. Trong khi ở SSR thì lại có sẵn.
Nói thật chứ khu này mà mà có bida, beerclub này nọ nữa thì chắc e ko cần suy nghĩ thêm. haha

Anh nào đi ngược xuống dưới huyện Nhà Bè mở thêm mấy vụ này, vài năm nữa chắc hốt. Đại gia về ở khu này sẽ làm biếng về q1 do kẹt xe. Thẳng hướng NB ăn chơi rộng rãi thoải mái kín đáo

Status
Không mở trả lời sau này.